Safari crash liên tục, âm thanh thì để 1 lúc k nghe nhạc thì bị rè. Nếu để tự tắt màn hình thì login vào lại mất tiếng. :(

loa ko được to ạ và cắm tay nghe ko hoạt động, Realtek ALC233.

cho em hỏi cách patch QE/CI cho card rời R7 250 với ạ :( macOS 10.11 ạ

laptop intel 9 series, đã cài kext USBInjectAll.kext, patch 7/8 sieres USB với USB PWR 0x6D của ReahdMan, xài được tất cả các cổng nhưng trong mac os nó báo các thiết bị đều được cắm ở cổng 3.0, e nên làm gì tiếp ạ
View attachment 93

Last edited:
Em bật máy thì nó nhận âm thanh lúc có lúc không , muốn có lại phải reset lại mà trước lúc bật phải cắm tai nghe không là nhận rồi thì chỉ có phát qua loa chứ cắm tai nghe không có nghe thấy

em đã cài kext cho Realtek ALC 255 và patch dsdt, nghe loa trong máy hoặc cắm loa ngoài thì ok nhưng đeo tai nghe thì bị mất tín hiệu GND hoặc ré liên hồi :(

Mà máy em đủ các điều kiện đăng nhập imessage như trên bài hướng dẫn (có nvram thật, set card mạng về env0, icloud có visa) mà đăng nhập vẫn báo lỗi, bắt gọi hỗ trợ. Có bác nào có cách giải quyết k :(

máy e cài sierra với card gtx970. đã cài web driver nhận card ok hết. nhưng e không thể dual monitor dc. màn hình dùng cổng DP hiện ok. màn hình cổng HDMI thì ko nhận tín hiệu ạ.

Mình có con lap. Mà lúc tìm hiểu thì không nhận wifi. Mình có thể cài mac mà ko thay card wifi được ko. Tại kinh tế eo hẹp. Mong các pro giúp đỡ.

Bác cho e hỏi là máy bàn dùng card rời thì có dùng đc cổng vga ko, lúc cài thì dùng cổng nào ạ, và cái config thì để nvda_drv =1 nv_disable =1 như nào ạ. E đọc mấy cái guide rồi mà óc chó ko hiểu cho lắm :3 vì mấy cái guide đó hầu như dành cho laptop.
i3 4150 - Main B85m
Gt740

Cho e hỏi Hđh mac chạy trên laptop xài phần mềm hãng autodeck như 3ds max và auto cad có ổn ko ạ

e định cài 10.9.5 lên cái máy case cũ cấu hình như sau ạ.main giga ep43t+q9650+gt630+6gb ddr3 ram.em tạo bộ cài theo guide nhưng phần smbios chọn imac bản dành cho core2 duo đều không boot được.các bác có thể thông não giúp em cái smbios để có thể cài không ạ

bác xem giúp e lỗi này ạ. e patch dsdt xong nó lỗi khi boot vào ạ

cấu hình máy e ạ
Cpu: core i5 7400
Main: msi b250m
gpu: gtx 970
ram: 16gb

Audio ALC255, đang dùng kext AppleALC.kext nhận được âm thanh, loa ngoài ngon lành, nhưng dùng tai nghe thì bị méo tiếng.
Anh em ai có cách fix hoặc cách cài audio alc255 chỉ giáo với.
Thank all!
Screen Shot 2018-08-17 at 4.03.50 PM.png
Screen Shot 2018-08-17 at 4.04.31 PM.png