mythb1

Thành viên mới
15/6/15
9
0
1
35
Chào các cụ. Em mới tập tành nghịch hackintosh. Sau bao nhiêu ngày đọc vs tìm tòi thì hnay em mới bắt đầu thực hành. Nhưng không như mong đợi. Mong các cụ giúp đỡ.

Cấu hình máy em đây ạ.
Asus x550c i3 3217u 1.8GHz
Ram 6Gb
HĐD 500Gb
Graphic HD 4000/inv 720m 2Gb

Đây là file config của em. Các cụ xem xong chỉnh sửa giúp em ạ. http://www.mediafire.com/view/4kxwqs8xirt7dja/config.plist

Last edited:
+ bạn tạo lại bộ cài và cài lại theo guide AIO vì mình thấy bạn không làm đúng ở Bước 9
+ cái video chả có giá trị gì về mặt kỹ thuật để bắt lỗi cả.
+ cập nhật chữ kí cho đầy đủ theo mẫu và hướng dẫn ở chữ kí của mình đi.

Mà cài dịch vụ à, thấy đeo thẻ nhân viên của hàng, áo vàng chắc là Thế Giới Di Động hả hay Thế Giới Số ?

E là nhân viên viễn thông a cụ ạ. Máy là máy e. Ở siêu thị kể cả thế giới di động bây h k đc phép cài ứng dụng, win lậu cụ nhé.
Các cụ xem config của e đúng chưa ạ. E cứ boot vào chạy đc 1 đoạn thì tự khởi động lại máy :(

E là nhân viên viễn thông a cụ ạ. Máy là máy e. Ở siêu thị kể cả thế giới di động bây h k đc phép cài ứng dụng, win lậu cụ nhé.
Các cụ xem config của e đúng chưa ạ. E cứ boot vào chạy đc 1 đoạn thì tự khởi động lại máy :(
mythb1mình đã nói rõ ở #2 cho đến khi nào bạn chưa hoàn thành những cái dấu + đó thì không xem tiếp được - tại sao thì sau này khi rành hơn bạn sẽ hiểu, giờ thì ngưng thắc mắc và thực hiện đi.

k cấm cài win và ứng dụng lậu nhưng với hackintosh thì chưa có quy định đúng k :v

• Like
Reactions: mythb1
Ko luôn ạ : )). 1 tháng sẽ có khách hàng bí mật là người của cty đi check nv. Nếu phát hiện thì tạch luôn cụ nhé = ))

Ko luôn ạ : )). 1 tháng sẽ có khách hàng bí mật là người của cty đi check nv. Nếu phát hiện thì tạch luôn cụ nhé = ))
mythb1k sao, giao dịch với khách ở cửa hàng, rồi hết giờ hẹn ở chỗ nào đó cài cũng dc lo gì.

k sao, giao dịch với khách ở cửa hàng, rồi hết giờ hẹn ở chỗ nào đó cài cũng dc lo gì.
DươngTHNhư thế khách hàng dễ dụ quá cụ ạ = )). Chưa kể là hàng ngày sẽ có 1 bộ phận chuyên gọi điện cho khách hàng nữa cụ nhé. Nếu cụ qua Viễn THông A mua hàng 1 lần thì cụ sẽ thấy. (Happy call)

khi nào có hàng mình yêu cầu ở #2 thì tag mình vào nhá.

• Like
khi nào có hàng mình yêu cầu ở #2 thì tag mình vào nhá.
DươngTHchào bro. Chúc ngày mới vui vẻ. Mình đã làm đủ những + ở trên #2 . Mong bro giúp đỡ. Newbie, mới nghịch nên cảm thấy khá là khó khăn. Đã thử tạo lại boot bằng nhiều cách. Nhưng cứ đến đoạn load vào mac là tạch. RS lại máy liên tục trong khi đã đã để config vga là HD4000 :(

trc mình làm ở VTA rồi.. vẫn tự kiếm đc $$ khi cài win nếu khách có nhu cầu nhé :)

trc mình làm ở VTA rồi.. vẫn tự kiếm đc $$ khi cài win nếu khách có nhu cầu nhé :)
Kendy_NGuyễnxưa rồi cụ ạ = )). bây h` khác nhiều lắm r`. CHẳng biết các cụ trong SG ntn chứ ngoài mình thì cam check liên tục.

mình làm oử ngoài bắc trc làm ở 47 đại la
Kendy_NGuyễn
mình làm vta cũng gần đc 2 năm r`. Ở hn chỉ có 2 shop là 197 Đại La vs 07 Hồ Tùng Mậu thôi. Còn ở 47 Đại La thì mình k biết :v

Thêm nv_disable=1 vào config là hết bị reboot. Làm ở Viễn Thông A Đại La thì mình ghé thăm thử

• Like
Thêm nv_disable=1 vào config là hết bị reboot. Làm ở Viễn Thông A Đại La thì mình ghé thăm thử
vusun123cám ơn bro. Mình làm đc rồi. Nhưng mà vào đến chia ổ đĩa bằng Diskutility thì bị lỗi "Volume erase failed : couldn't modify parition map"... Đắng. Mình ở 07 Hồ Tùng Mậu. Vật vã mấy hnay thức đêm để đọc và tìm hiểu. Đọc trên gg thì thấy bảo phải fm ổ window đi xong cài lại win r` mới cài Mac. Mà fm đi thì mất hết dữ liệu.. Bro có cách nào có thể giúp đỡ dc ko ạ. Nếu qua đc 07 HTM mình mời cafe ạ :(