hahaha211

Thành viên mới
3/6/15
5
1
3
34
mình cài Mac trên pc main:asrock h67m chip:core i3 2100(intel hd 2000) mình boot vào usb thì hiên ra cái này

Bạn chủ thớt vui lòng cập nhật thêm cấu hình máy càng chi tiết càng tốt! Nói rõ là cài đặt theo hướng dẫn nào! như thế mọi người sẽ dễ hướng dẫn cho bạn! Thân!

Last edited by a moderator:
mình cài Mac trên pc main:asrock h67m chip:core i3 2100(intel hd 2000) mình boot vào usb thì hiên ra cái này
hahaha211Diễn đàn cho phép nhúng ảnh không dưới hạn kích thước bạn nhé. ảnh nhỏ khó coi quá.
Bạn phải nói rõ bạn tạo bộ cài bằng gì? cho osx nào? anh em sẽ dễ trả lời hơn

hahaha211
Intel HD 2000 ( không được support bởi Mac OSX ) bạn có thể thay bằng card GT 210 or tùy tầm tiền bạn có ..

Asrock bạn xem có hỗ trợ UEFI chưa nếu có thì sài Clover cho khỏe . Thân

Lần đầu tham gia nên mình k bik.Mình thấy a Tiến La Văn kêu cài được nên mình mới cài thử.Main mình có Uefi và mình dùng clover.

Lần đầu tham gia nên mình k bik.Mình thấy a Tiến La Văn kêu cài được nên mình mới cài thử.Main mình có Uefi và mình dùng clover.
hahaha211à cài được là điều kiện có card rời còn máy bạn sài card onboard 2000 ( mà mac k support card này nên tạch ) điều duy nhất là bỏ tiền ra mua 1 card mới tùy bạn ( nvidia or amd ) khuyên nvidia tốt hơn

à cài được là điều kiện có card rời còn máy bạn sài card onboard 2000 ( mà mac k support card này nên tạch ) điều duy nhất là bỏ tiền ra mua 1 card mới tùy bạn ( nvidia or amd ) khuyên nvidia tốt hơn
Monkey.D.LuffyNghe nói máy chủ thớt có g210 của nvidia, như thế chuẩn bị thêm 1 cái đầu chuyển dvi -> vga, vì bạn mới nghiên cứu hacktintosh nên chưa thể hướng dẫn bạn patch cho ra cổng vga. Cố gắng cài mac thành công và boot từ hdd được trước đã!

• Like
Reactions: hahaha211
mình sẽ tìm cách cài mac và boot từ hdd rùi sẽ tính đến cái card màn hình sau.thanks nhìu

mình sẽ tìm cách cài mac và boot từ hdd rùi sẽ tính đến cái card màn hình sau.thanks nhìu
hahaha211Có gì khó khăn cứ úp lên đây mọi người sẽ giúp!

Cho mình hỏi mình tạo bộ cài theo guilde AIO, bộ cài Clover UEFI, với thông số như sau ( mình có thay đổi phần cứng máy)
Asus K43E
Inter Core i3, 2,3ghz
SSD 128GB - GPT Disk
Ram 6GB.
---
Config.plist

Corei Gen 1 Mobile
SSDT : Genenade
Graphic : Hd 3000 low Display
bootflag : kext-dev-mode=1

Bộ cài Yosemite, nhưng với cấu hình file config.plist như dưới đây thì mình vào phần cài đặt chỉ loading dc nữa cây táo rồi đứng luôn không tiếp tục chạy. Vậy lỗi là do đâu vậy các ban :(

lỗi kia là do tạo usb k chuẩn thôi, chứ HD2k vẫn cài được Mac bình thường, chỉ là cài xong k QE/CI thôi.

Up lên cho bạn thấy post ở trên của mình :(
tungdhconfig của bạn sai be bét ra thì nó boot bằng niềm tin, đọc lại guide AIO đi. Con K43E mà chơi core i gen 1

config của bạn sai be bét ra thì nó boot bằng niềm tin, đọc lại guide AIO đi. Con K43E mà chơi core i gen 1
DuongTHmình thắc mắc chuyện nhỏ thôi mà bạn support có vẻ gay gắt quá nhỉ??!

mình thắc mắc chuyện nhỏ thôi mà bạn support có vẻ gay gắt quá nhỉ??!
tungdhmình support rất thuần tuý, bạn có tự ái cao nhỉ.

Thay vì dài dòng và làm mất thời gian vậy bạn chỉ comment đơn thuần là : sử dụng Sandy bridge thì không nhanh hơn à?.

Thay vì dài dòng và làm mất thời gian vậy bạn chỉ comment đơn thuần là : sử dụng Sandy bridge thì không nhanh hơn à?.
tungdhvấn đề ở chỗ, con K43E nó đã dùng sandy rồi, có gì phải thắc mắc, khi bạn đã hỏi vậy mình sẽ mặc định là bạn không biết gì và không đọc gì.
Nếu bạn có tính tự ái cao thì 4rum này k hợp với bạn đâu.
Đã k chịu đọc, có người chỉ, còn tự ái quay ra thái độ ----> không khá được đâu. <----- góp ý đấy.