messenger

Thành viên mới
30/9/15
8
0
1
Hiện tại em đã cài đặt xong Maverik 10.9.5 trên laptop, đã disable chế độ Optimus trong bios nên hiện tại chỉ có vga Quadro 1000M chạy, đã cài xong Nvidia Web drivers, Nvidia Manager nhận card slot 1, tuy nhiên khi boot vẫn phải thêm flag nv_disable=1 thì mới vào màn hình đăng nhập được, còn không thì bị black screen. Mong mọi người giúp đỡ :D

File dump em đính kèm ở dưới.

Attachments

• Foos-MacBook-Pro_13.4.0_x86_64.zip
    220 KB · Xem: 60
+ nv_disable=1 thêm mà nó vẫn QE/CI thfi cứ để thôi vấn đề gì đâu.
+ dự là thiếu nvda_drv=1, k có thì mac k dùng webdriver mà dùng kext mặc định

• Like
Reactions: messenger
+ nv_disable=1 thêm mà nó vẫn QE/CI thfi cứ để thôi vấn đề gì đâu.
+ dự là thiếu nvda_drv=1, k có thì mac k dùng webdriver mà dùng kext mặc định
DươngTH
nv_disable=1 không full QE/CI.
chameleon boot đã có nvda_drv=1, trên top panel em đã set nvidia web driver, khi boot với flag -v nvidia load driver web k phải offical :(
thế mới nhọ bác ạ

DSDT và SSDT patch những gì rồi?

• Like
Cái này thì em cũng k rõ, hình như chưa patch gì, folder extra em copy nguyên từ bài viết này của thanhphongasd, có cấu hình máy y hệt.

Pin, touchpad, speedstep đã hoạt động, em nghĩ chắc patch mấy cái đó rồi

http://forum.osxlatitude.com/index....up-for-os-x-mavericks-setup/page-2#entry50071
messengertự patch lại đi bạn, dùng hàng sẵn mà lại còn dùng chame với 10.9 nữa thì là tự tay dóp bái rồi.
con 1000M nên 10.10.3 trở lên + clover nhé.

• Like
tự patch lại đi bạn, dùng hàng sẵn mà lại còn dùng chame với 10.9 nữa thì là tự tay dóp bái rồi.
con 1000M nên 10.10.3 trở lên + clover nhé.
DươngTH
Vâng bác, mà em tưởng vga thì cần gì phải patch nhỉ :confused:
Cái chính là 10.10 gay lọ quá em k thích, dùng 10.9 nhìn đẹp hơn. Đành qua dùng 10.10 vậy :(

Vâng bác, mà em tưởng vga thì cần gì phải patch nhỉ :confused:
Cái chính là 10.10 gay lọ quá em k thích, dùng 10.9 nhìn đẹp hơn. Đành qua dùng 10.10 vậy :(
messengermình vừa xem qua file extra của bạn bên kia, thấy phế rồi, kext dùng linh tinh, nhìn đống kext là biết cài kiểu ăn may.
VGA chả cần patch gì, 10.10.3 trở lên, dùng CLover nhé lưu ý là CLover thì chỉ cần cài webdriver là xong

• Like
mình vừa xem qua file extra của bạn bên kia, thấy phế rồi, kext dùng linh tinh, nhìn đống kext là biết cài kiểu ăn may.
VGA chả cần patch gì, 10.10.3 trở lên, dùng CLover nhé lưu ý là CLover thì chỉ cần cài webdriver là xong
DươngTH
Cám ơn bác, cho em hỏi chút nữa là Clover có hỗ trợ legacy boot k hay là phải qua uefi? Search thì chỉ thấy có uefi, k thấy có legacy

Edit: Có hỗ trợ, cám ơn bác đã giúp đỡ. Nếu có mắc gì em sẽ hỏi tiếp :D

Cám ơn bác, cho em hỏi chút nữa là Clover có hỗ trợ legacy boot k hay là phải qua uefi? Search thì chỉ thấy có uefi, k thấy có legacy

Edit: Có hỗ trợ, cám ơn bác đã giúp đỡ. Nếu có mắc gì em sẽ hỏi tiếp :D
messengerừm, Clover rất bá nhé, nó có thể giả lập uefi, cho phép cài windows uefi trên ổ cứng GPT đối với máy Legacy.