nguyenducbinh

Thành viên mới
29/5/15
5
0
1
38
máy em cài maverick các driver đã tương đối đầy đủ, máy boot xuất hiện lỗi như trên nhưng vẫn vào được bình thường, xin hỏi các bác lỗi này là lỗi gì và khắc phục thế nào, xin cảm ơn, e dùng Chameleon để cài nhé.

Attachments

156.3 KB · Xem: 103
máy em cài maverick các driver đã tương đối đầy đủ, máy boot xuất hiện lỗi như trên nhưng vẫn vào được bình thường, xin hỏi các bác lỗi này là lỗi gì và khắc phục thế nào, xin cảm ơn, e dùng Chameleon để cài nhé.
nguyenducbinhlỗi đó không có vấn đề gì nha :3 ..

• Like
Reactions: nguyenducbinh
lỗi đó không có vấn đề gì nha :3 ..
Monkey.D.Luffybạn ơi mình cài audio của mình là ALC272X (0x10ec0272) bằng VoodooHDA thì máy bị rè tiếng và thỉnh thoảng bị panic, mình có làm theo hướng dẫn này để patch appleHDA nhưng trình độ kém cứ loay hoay mãi mà không được bàn có thể giúp mình với đượcc không, cảm ơn bạn nhiều nhé. đây là DSTD và codec dump của mình

Attachments

• CodecDump.zip
    2.8 KB · Xem: 61
  • DSDT.zip
    44.1 KB · Xem: 64
bạn ơi mình cài audio của mình là ALC272X (0x10ec0272) bằng VoodooHDA thì máy bị rè tiếng và thỉnh thoảng bị panic, mình có làm theo hướng dẫn này để patch appleHDA nhưng trình độ kém cứ loay hoay mãi mà không được bàn có thể giúp mình với đượcc không, cảm ơn bạn nhiều nhé. đây là DSTD và codec dump của mình
nguyenducbinh:3.. xin lỗi bạn con bạn có rồi .. vui lòng tìm lại trong HVT

• Like
:3.. xin lỗi bạn con bạn có rồi .. vui lòng tìm lại trong HVT
Monkey.D.LuffyBạn ơi mình cài bằng HVT thì thấy có hướng dẫn là : require vanilla AppleHDA.kext in S/L/E and inject audio layout 28, mình cài ra thì đc 2 file: appleHDARealtekALC272.kext và appleHDARealtekALC272.xml, mình cài file appleHDARealtekALC272.kext bằng kextWizard nhưng vẫn không được, xin giúp mình với!

Bạn ơi mình cài bằng HVT thì thấy có hướng dẫn là : require vanilla AppleHDA.kext in S/L/E and inject audio layout 28, mình cài ra thì đc 2 file: appleHDARealtekALC272.kext và appleHDARealtekALC272.xml, mình cài file appleHDARealtekALC272.kext bằng kextWizard nhưng vẫn không được, xin giúp mình với!
nguyenducbinhlỗi lầm của bạn là :
+ chưa patch dsdt để inject layout 28
+ chưa gỡ hết đống tàn dư của VoodooHDA

bonus kiến thức:
+ appleHDARealtekALC272.kext là dummyHDA thôi ( đọc thêm trong guide AIO ), nó không có tác dụng gì cả nếu dùng chame.
+ appleHDARealtekALC272.xml cũng là các node để patch On The Fly ( đọc thêm trong AIO ) và cũng chả có tác dụng gì với chame đâu.
+ chạy HVT lên patch, HDA gốc sẽ được backup ra desktop, HDA trong SLE là HDA đã được patch rồi.

@Monkey.D.Luffy chú xem xem làm 1 bản HVT tiếng Việt đi, newbie không biết tiếng Anh và không biết dùng GG translate đâu. Mà có biết thì cũng k đủ kiến thức cơ bản để hiểu.

lỗi lầm của bạn là :

bonus kiến thức:
+ appleHDARealtekALC272.kext là dummyHDA thôi ( đọc thêm trong guide AIO ), nó không có tác dụng gì cả nếu dùng chame.
+ appleHDARealtekALC272.xml cũng là các node để patch On The Fly ( đọc thêm trong AIO ) và cũng chả có tác dụng gì với chame đâu.
+ chạy HVT lên patch, HDA gốc sẽ được backup ra desktop, HDA trong SLE là HDA đã được patch rồi.
DuongTH
Em cũng đang loay hoay với đống này.Theo như bác nói thì có phải là nếu dùng Chame thì không patch được theo cách này phải không ạ? :-ss
Có vẻ như là em thiếu cái patch dsdt để inject layout 28 thì phải.
Thêm nữa,Em chạy 10.10.3 dùng VoodooHDA thì máy chỉ có sound được mấy giây rồi mất.Có bác nào biết cách fix không ạ?
Chỉ bảo em với.

Em cũng đang loay hoay với đống này.Theo như bác nói thì có phải là nếu dùng Chame thì không patch được theo cách này phải không ạ? :-ss
Có vẻ như là em thiếu cái patch dsdt để inject layout 28 thì phải.
Thêm nữa,Em chạy 10.10.3 dùng VoodooHDA thì máy chỉ có sound được mấy giây rồi mất.Có bác nào biết cách fix không ạ?
Chỉ bảo em với.
QuangMJ+ vẫn dùng bình thường, dù chame hay clover thì đều phải patch dsdt cả.
+ cách fix là patch AppleHDA mà dùng.

lỗi lầm của bạn là :

bonus kiến thức:
DuongTHem đã gỡ VoodooHDA + AppleHDADisabler trong System/Library/Extension vậy đã hết chưa ạ? đã patch dsdt để inject layout 28 nhưng vẫn không được, mong các bác giúp

em đã gỡ VoodooHDA + AppleHDADisabler trong System/Library/Extension vậy đã hết chưa ạ? đã patch dsdt để inject layout 28 nhưng vẫn không được, mong các bác giúp
nguyenducbinh
Bước 1
: copy file com.apple.Boot.plist trong \Library\Preferences\SystemConfiguration ra desktop
chú ý đường dẫn \Library\Preferences\SystemConfiguration (không phải là System\Library\...)
Bước 2: thêm kext-dev-mode=1 vào
Screen Shot 2015-06-09 at 9.50.29 AM.png

Bước 3: copy file com.apple.Boot.plist từ desktop vào \Library\Preferences\SystemConfiguration
Bước 4: reboot
Bước 5: chạy Kext ulti -> điền pass -> chờ nó báo enjoy -> reboot

Bước 6: nếu vẫn chưa có tiếng làm lại bước 4 thêm lần nữa.

• Like
cái vụ patch này khó quá, thực sự em nản quá rồi bác ạ, làm mãi mà không được, add HDEF vào DSDT, inject layout 28, cài ketxt trong HVT, làm như bác hướng dẫn vậy mà vẫn không được,hic