thang.fithou

Thành viên mới
3/9/15
9
0
1
Chẳng là mình mới chuyển từ window sang sử dụng Mac, thực sự còn rất gà về Mac, mới dùng nên hay vọc các kiểu, giờ cảm nhận mấy nghe vẻ chậm và lôi một số thứ, có bạn nào rảnh hướng dẫn mình cài lại hệ điều hành đc ko ạ? ko biết có phần mềm nào dùng để cài lại nhah nhất có thể ko a? kiểu như tạo usb để cài hay cài lại ngay trên máy restore sạch sẽ máy mà ko loằng ngoằng ko thì hươgns dânx giúp mình vs =.=
p/s: rất gà về Mac nên bác nào hướng dẫn thì chi tiết hộ mình vs nhé!!!

kìa ai rảnh vào giúp bạn ấy cách dùng chức năng search của diễn đàn kìa. càng chi tiết càng tốt nhé.

ko giúp thì đừng có ném đá ?
thang.fithouthì gợi ý cho bạn là dùng chức năng sớt của diễn đàn vì những cái đó có bài chi tiết rồi.
bạn không cảm ơn mình thì thôi lại bảo mình ném đá.
What the hell ?

Chẳng là mình mới chuyển từ window sang sử dụng Mac, thực sự còn rất gà về Mac, mới dùng nên hay vọc các kiểu, giờ cảm nhận mấy nghe vẻ chậm và lôi một số thứ, có bạn nào rảnh hướng dẫn mình cài lại hệ điều hành đc ko ạ? ko biết có phần mềm nào dùng để cài lại nhah nhất có thể ko a? kiểu như tạo usb để cài hay cài lại ngay trên máy restore sạch sẽ máy mà ko loằng ngoằng ko thì hươgns dânx giúp mình vs =.=
thang.fithou
Bạn vào đây có hết nè http://osx.vn/threads/aio-tong-hop-tat-ca-cac-huong-dan-ve-hackintosh.15/

Nói trước là cài Mac không đơn giản như cài windows hay là Linux. Bạn cứ thử làm theo hướng dẫn (nhớ đọc kỹ vì có rất nhiều bước, sai một bước là ra đống lỗi). Khi cài bạn gặp lỗi ở đâu thì chịu khó post lên để mọi người giúp thôi. Mình đọc đi đọc lại guide không dưới chục lần mà vẫn không thể tạo được bộ cài theo hướng dẫn của mấy ông viết đây nè =))

thang.fithou
Đọc xong chẳng biết hỏi về Macintosh hay Hackintosh nữa :D Nếu là Macintosh thì bài huớng dẫn nó nằm bên trên cái bài bạn vừa post ý
http://osx.vn/threads/video-tong-hop-huong-dan-tao-bo-cai-dat-mac.147/