Quocthanhit

Thành viên mới
27/10/15
13
1
3
Máy mình Asus K53SC đang ở Yosemite, audio ALC269VB, dùng patch âm thanh AppleHDA V1 trong HVT. Tuy nhiên từ lúc cài đến giờ xuất hình ảnh qua HDMI bình thường nhưng không có tiếng? Mình đọc thử hết các hướng dẫn có thể tìm được trên GG rồi mà chưa tìm ra cách giải quyết. Anh em nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì chỉ giúp mình nhé. Thanks!

dự là dsdt thiếu HDAU

• Like
Reactions: Quocthanhit

dự là dsdt thiếu HDAU
DươngTHCó phải là patch: Rename B0D3 to HDAU của RehabMan k vậy bạn? Hay patch nào khác? Hoặc nếu mình khỏi patch DSDT mà chuyển sang dùng VoodoHDA thì có xuất được luôn k? Tìm trên forum nhà mình sao chưa thấy Guide nào hướng dẫn chuyên về HDMI Audio hết.

Patch DSDT mới lên
vusun123Mình cũng biết là mấy cái phức tạp này phải patch DSDT nhưng mà chưa biết là xài patch nào :(. Còn cái vụ HDMI Audio này nữa là máy mình hoàn thiện luôn rồi đó

Haiz. K ai giúp mình hết, buồn luôn

Haiz. K ai giúp mình hết, buồn luôn
QuocthanhitBạn search GG "Toleda audio HDMI" rồi tự mày mò nhé, HDMI không đơn thuần chỉ liên quan đến DSDT mà cả kext nữa và có những máy không thể xuất được :D.

• Like
Bạn search GG "Toleda audio HDMI" rồi tự mày mò nhé, HDMI không đơn thuần chỉ liên quan đến DSDT mà cả kext nữa và có những máy không thể xuất được :D.
MuxuxiHehe. Có đọc qua rồi, tiếng anh loằn ngoằn, nhiều mục nữa. Của mình là ALC269VB, Audio ID 28 hình như ko có hổ trợ theo cách của Toleda. Vậy cuối cùng chắc máy mình k hoàn thiện được luôn quá :(:(:(

Hehe. Có đọc qua rồi, tiếng anh loằn ngoằn, nhiều mục nữa. Của mình là ALC269VB, Audio ID 28 hình như ko có hổ trợ theo cách của Toleda. Vậy cuối cùng chắc máy mình k hoàn thiện được luôn quá :(:(:(
QuocthanhitCách trả lời của bạn phản ánh bạn không muốn mò, muốn người khác làm hộ. Cái AppleHDA bạn đang dùng là của mình patch nhé

• Like
Cách trả lời của bạn phản ánh bạn không muốn mò, muốn người khác làm hộ. Cái AppleHDA bạn đang dùng là của mình patch nhé
vusun123Không phải là mình không muốn mò, thực sự thì đã có cố gắng rồi nhưng chưa được. Trước khi đặt câu hỏi thì mình đã mất 2 ngày tìm hiểu và thử tất cả các cách rồi. Trước tiên là tìm trên diển đàn này và đọc bài viết: http://osx.vn/threads/aio-patch-applehda.17/ nhưng cái này theo cách hiểu hiện tại của mình thì chỉ là có âm thanh trên laptop thôi, mà cũng là tiếng Anh. Và vì Bạn đã có patch sẳn trong HVT rồi, nên mình xài luôn.
Xong cái đó chưa được mình search Google được cái này: http://www.tonymacx86.com/hdmi-audio/143760-audio-hdmi-audio-applehda-guide.html cũng thử mấy cái nhưng đều tạch hết.
Cuối cùng thì lên đây đặt câu hỏi. Mình là người mới nên nhiều cái có thể là rất dể đối với bạn, nhưng đối với mình thì nó khá là phức tạp.
Nếu bạn nhiệt tình thì có thể chỉ mình cần làm theo mục mấy trong một bài hướng dẫn nào đó thì mình cảm ơn. Chớ sau cứ lên đặt câu hỏi cũng được trả lời mà toàn nhận được mấy thể loại này không vậy chèn.

Không phải là mình không muốn mò, thực sự thì đã có cố gắng rồi nhưng chưa được. Trước khi đặt câu hỏi thì mình đã mất 2 ngày tìm hiểu và thử tất cả các cách rồi. Trước tiên là tìm trên diển đàn này và đọc bài viết: http://osx.vn/threads/aio-patch-applehda.17/ nhưng cái này theo cách hiểu hiện tại của mình thì chỉ là có âm thanh trên laptop thôi, mà cũng là tiếng Anh. Và vì Bạn đã có patch sẳn trong HVT rồi, nên mình xài luôn.
Xong cái đó chưa được mình search Google được cái này: http://www.tonymacx86.com/hdmi-audio/143760-audio-hdmi-audio-applehda-guide.html cũng thử mấy cái nhưng đều tạch hết.
Cuối cùng thì lên đây đặt câu hỏi. Mình là người mới nên nhiều cái có thể là rất dể đối với bạn, nhưng đối với mình thì nó khá là phức tạp.
Nếu bạn nhiệt tình thì có thể chỉ mình cần làm theo mục mấy trong một bài hướng dẫn nào đó thì mình cảm ơn. Chớ sau cứ lên đặt câu hỏi cũng được trả lời mà toàn nhận được mấy thể loại này không vậy chèn.
QuocthanhitPatch DSDT chưa bạn ?

Cho hỏi máy mình K53SC cài yosemite 10.10.5 của hackintosh zone. Mình bị lỗi ko nhận Audio và Mic. Mình đã thử nhiều hướng dẫn patch nhưng vẫn ko đc. Nhờ mọi người giúp đỡ.

Cho hỏi máy mình K53SC cài yosemite 10.10.5 của hackintosh zone. Mình bị lỗi ko nhận Audio và Mic. Mình đã thử nhiều hướng dẫn patch nhưng vẫn ko đc. Nhờ mọi người giúp đỡ.
vanchonngo4rum không support với cách cài của bạn.