vanquybn

Thành viên mới
15/7/15
21
1
3
40
Chắc hản có nhiều người cũng tò mò như mình không biết liệu một chiếc laptop dòng đồ hoạ khi cài Mac OS liệu màn hình của nó có thể tương đương với màn hình của MacBookPo không nhỉ (không tính Retina). anh em nào có điều kiện sở hữu cả 2 thứ này vui lòng làm 1 bài review so sánh thì thật là tuyệt vời :D

Chả mình đang có nhu cầu lên đời chiếc laptop của mình (nhiều người cũng có thể có cùng hoàn cảnh như mình): nhưng do nhu cầu công việc mình phải phân vân một tí. cụ thể là mình thường xuyên phải switch công việc qua lại của 3 vị trí:
IOS developer
Web developer
Designer/Media (webdesigner, AE ...), chơi game (mình hay chơi game 3d cũng hơi nặng: heroes of might and magic 6 - 13GB dung lượng)
Màn hình retina của Macbookpro thì rất tuyệt vời rồi. Nhưng về cấu hình thì thực sự mà nói nếu đem so với những chiếc laptop đồ hoạ (có thể là Dell precision với card Nvidia k5xxxM) thì có vẻ yếu hơn đáng kể. thêm nữa là việc nâng cấp của laptop dễ dàng hơn nhiều :D.

Anh em nào có điều kiện dùng qua rồi vui lòng thảo luận :D. Thanks!

vì đã từng cài Hackintosh trên Thinkpad W(IPS), HP Elitebook( Dream Color), Dell Ultrasharp....mình chốt là driver sẽ góp phần tối ưu vụ hiển thị. Nên cho có cài full support thì Retina vẫn hơn IPS.
Nhưng mình hiểu công việc bác mô tả, vậy thì cài Hackintosh vẫn ok.

Đã từng nhìn qua vô số con màn cài Hack, còn cả màn của Dell Precision M3800 nữa, nói trắng ra retina đẹp hơn

Xin lỗi hai bạn ở trên, mình chỉ muốn so sánh với Macbook pro màn hình thường thôi (không tính retina vì đương nhiên là nó đẹp rồi). Thanks!

Xin lỗi hai bạn ở trên, mình chỉ muốn so sánh với Macbook pro màn hình thường thôi (không tính retina vì đương nhiên là nó đẹp rồi). Thanks!
vanquybnà đọc thiếu cái mở ngoặc. nếu so với macbook thường thì IPS sẽ có chút nhỉn hơn về hiện thị nếu cài full, tuy nhiên hiệu suất vẫn liên quan nhiều đến card.

• Like
Reactions: vanquybn
Designer/Media thì mua màn thường làm gì?

Designer/Media thì mua màn thường làm gì?
DươngTHlà mình muốn so sánh giữa dòng laptop đồ hoạ có màn hình loại IPS đem so với con Macbook pro mà không phải là retina thì con laptop kia khi cài hackintosh liệu có thể sắc nét ngang bằng với con Macbook pro đó không, cùng độ phân giải và kích thước màn hình.

là mình muốn so sánh giữa dòng laptop đồ hoạ có màn hình loại IPS đem so với con Macbook pro mà không phải là retina thì con laptop kia khi cài hackintosh liệu có thể sắc nét ngang bằng với con Macbook pro đó không, cùng độ phân giải và kích thước màn hình.
vanquybncách dễ nhất là bạn thử mang 2 con ra đọ cho chắc :) chứ mỗi người 1 ý kiến # nhau nên đây chỉ là góp ý thôi

cách dễ nhất là bạn thử mang 2 con ra đọ cho chắc :) chứ mỗi người 1 ý kiến # nhau nên đây chỉ là góp ý thôi
Monkey.D.Luffynếu có 2 con so sánh thì lên đây hỏi làm gì nữa @@. Mình có Macbookpro màn hình thường và Macbookpro retina và hackinton màn hình thường, nhưng chưa có Hackintosh màn hình IPS nên mới hỏi

nếu có 2 con so sánh thì lên đây hỏi làm gì nữa @@. Mình có Macbookpro màn hình thường và Macbookpro retina và hackinton màn hình thường, nhưng chưa có Hackintosh màn hình IPS nên mới hỏi
vanquybnthế đó mới là cái khó :) . VN này kiếm màn IPS cũng k khó như trong osx này thì chưa thấy ai sài màn IPS bao giờ

nếu có 2 con so sánh thì lên đây hỏi làm gì nữa @@. Mình có Macbookpro màn hình thường và Macbookpro retina và hackinton màn hình thường, nhưng chưa có Hackintosh màn hình IPS nên mới hỏi
vanquybn+ ngay từ tiêu chí bạn đưa ra là cùng độ phân giải đã không so sánh được rồi. Màn Laptop 16:9 còn Macbook 16:10.
+ Với cả vấn đề ở chỗ là không phải ai cũng chơi vừa macbookpro thường vừa laptop dùng màn IPS nên khó so lắm, kiểu chớp nhoáng thì so sánh không đáng tin cậy.

Tóm lại là topic này bạn tự tìm cách xử chứ không ai đưa ra đánh giá chính xác được đâu.

Màn cuả e là Full HD IPS đây! Nhưng mà chẳng có macbook với cũng chưa biết nhiều về Hackintosh, Bác nào muốn review mà ở HN thì em mang con lap của em tới cho các bác Review