lethanhtrung

Thành viên mới
4/10/15
5
0
1
xin chào mọi người em đã biết lập trình ios nhưng em không biết lên chọn SSD là 256 hay 128 em biết 256 nhanh hơn nhưng nhà em cũng bình thường nên nếu 128 run app nhanh thì em chọn
mọi người cho em biết là 128 run app trong mấy giây
256 run app trong mấy giây

128 hay 256 không quan trọng bạn nhé, chủ yếu 1 cái do hãng, 2 là do bản chất của ổ thôi. Khuyên bạn là nên dùng Samsung Evo Pro 850 250Gb có vẻ khá ổn đấy. Còn nếu mà xài Macbook mấy đời mới tương đối như 2013,2014, 2015 thì mua SSD mà có chuẩn PCI, M.2 về gắm vào là chạy phà thôi.

xin chào mọi người em đã biết lập trình ios nhưng em không biết lên chọn SSD là 256 hay 128 em biết 256 nhanh hơn nhưng nhà em cũng bình thường nên nếu 128 run app nhanh thì em chọn
mọi người cho em biết là 128 run app trong mấy giây
256 run app trong mấy giây
lethanhtrungChào bạn, mình đã biết yêu nhưng mình không biết nên ăn 2 bát cơm hay là 3 bát cơm. Mình biết ăn 3 bát cơm thì no hơn nhưng nhà mình cũng bình thường nên nếu ăn 2 bát đủ rồi thì mình chọn.
Bạn cho mình biết là 2 bát cơm no mấy tiếng, 3 bát cơm no mấy tiếng?

• Like
Reactions: linhluong
Ổ SSD 64GB, hay 128GB, hay 256GB hoặc 512GB đó là thông số lưu trữ, hay gọi dung lượng lưu trữ...Ko nói lên điều gì. Bạn muốn tốc độ nhanh hay chậm thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố...Phụ thuộc vào CPU, RAM trên máy tính sao đó tốc độ ghi/đọc của ổ SSD nhé. Tìm SSD nào có số đọc ghi MB/s cao thì mua...! Thường tốc độ đọc ghi tỉ lệ thuận với giá và Dung lượng GB tỉ lệ thuận với giá.

Bây giờ hầu như các hãng điều có thông số lí thuyết SSD gần gần như nhau, nhưng muốn đạt tốc độ tốc( kinh nghiệm thực tế) nên chọn ổ SSD của Intel, Force...ngoài ra mỗi model SSD lại khác nhau, đời mới sẽ ok hơn đời cũ( dĩ nhiên).....

Sự phụ thuộc dung lượng và tốc độ ghi/chép sẽ liên quan đến bộ nhớ đệm, buffer memory nữa. Đơn giản là SSD 128Gb sẽ chậm hơn 240Gb, chậm rõ rệt hơn 1Tb nếu test thực tế với 1 model, cùng nhà sản xuất!

128 hay 256 không quan trọng bạn nhé, chủ yếu 1 cái do hãng, 2 là do bản chất của ổ thôi. Khuyên bạn là nên dùng Samsung Evo Pro 850 250Gb có vẻ khá ổn đấy. Còn nếu mà xài Macbook mấy đời mới tương đối như 2013,2014, 2015 thì mua SSD mà có chuẩn PCI, M.2 về gắm vào là chạy phà thôi.
Phạm Nhânmình lập trình IOS bạn ạ

mình lập trình IOS bạn ạ
lethanhtrungHê hê hê, xin lỗi vì hôm qua mình trêu bác. Sự thật thì mình thấy bác hoàn toàn không có khái niệm gì về phần cứng cả.
OK, từng thứ một nhé.
1. Đa số SSD dung lượng càng cao thì tốc độ ghi càng nhanh, tốc độ đọc file tuần tự thì same same không quá khác biệt đâu.
2. Không ai có thể trả lời bạn là "run app" hết bao lâu được, nhất là khi không biết bạn định run app gì. Bạn mở một application lớn phải khác mở 1 application nhỏ chứ? Bạn build một app nhiều file phải khác với build 1 app ít file chứ? Bạn hỏi chung chung thế thì chẳng ai trả lời được.
3. Chọn dung lượng ổ SSD nên dựa vào nhu cầu thực thế, bởi lẽ mức độ nhanh/chậm hơn chỉ 20% thôi, thực tế khó mà cảm nhận rõ rệt được nhưng giá thì hơn kém nhau mấy lần đó.

• Like
Reactions: anh2011
bạn ý chắc là sinh viên mói tập tọe học code thôi ý mà :D
chứ là ltv thì chả ai hỏi run app trong mấy s chung chung kiểu bạn ý cả =))

bạn ý chắc là sinh viên mói tập tọe học code thôi ý mà :D
chứ là ltv thì chả ai hỏi run app trong mấy s chung chung kiểu bạn ý cả =))
anh2011:V chuẩn bài :v vào nghề rồi chỉ hỏi cái bug này fix xong trong bao lâu chứ k hỏi mấy giây run ra cái app :V

128 hay 256 chỉ là dung lượng bộ nhớ thôi có ảnh hưởng gì đến tốc độ đọc/ghi của máy đâu b

Bạn này không có khái niệm gì về phần cứng cho lắm.Hỏi những câu hỏi mà không ai tra lời được.Dung lượng ổ SSD không ảnh hưởng gì tới tốc độ đọc ghi, run app gì hết nhé.Mỗi 1 loại ổ SSD có thông số đọc ghi khác nhau.Bạn chỉ cần cài HĐH thì 64Gb cũng ok miên sao tốc độ đọc ghi của ổ nó nhanh là đc. Số đấy càng cao càng tốt. Và tuỳ từng hãng sản xuất ổ mà tốc độ đọc ghi khác nhau( không nên tin nhiều vào thông số ghi trên ổ SSD quá nhiều, hãng nào sx ra sản phẩm chẳng nói sản phẩm của mình chuẩn).Theo mình nên mua ổ SSD của samsung, khi mua cần chú ý là máy của bạn chuẩn sata hay sata3 nhé.Cẩn thận máy chuẩn sata mà bạn làm ngay con chuẩn sata3 về thì mất công mang đi đổi.