trungc1008h

Thành viên mới
4/9/15
10
0
1
Mình mới cài xong yosemite lên em laptop lenovo g460, tình hình là mình gặp một số vấn đề sau a.e pro diễn đàn chỉ dáo mình cách Fix lỗi với, mình mới tập dùng hackintosh nên cũng ko hiểu biết nhiều
+ Mình cài clover bootloader xong thì không thể boot bình thường vào mac os được(chạy được một đoạn lệnh thì bị treo ở khu vực load phân vùng ổ cứng) phải boot bằng usb cài đặt hackintosh yosemite mới vào được
+ Giúp mình Fix lỗi sound
Cấu hình máy mình
Cpu : Mobile Intel core i5 -560m
Chipset: Intel Ironlake-M IMC | HM55
Display : nvidia 310m
Sound : Conexant Cx20585
Network : Atheros AR9285 Wifi | RTL 8139/810x Ethernet Apdapter

Last edited:
clover hay chameleon ? phải chính xác nhá

Sorry mình quên mất mình chạy clover bootloader
trungc1008h+ lúc load giao diện clover bạn ấn F1 và chụp lại ảnh màn hình rồi up lên đây.
+ cập nhật chữ kí đi bạn, theo mẫu trong link hướng dẫn ở chữ kí của mình.

• Like
Reactions: trungc1008h

Ảnh mình chụp được khi boot bằng usb clover bootloader

Ảnh chụp khi chạy boot bằng clover bootloader của ổ cài đặt mac os

+ lúc load giao diện clover bạn ấn F1 và chụp lại ảnh màn hình rồi up lên đây.
+ cập nhật chữ kí đi bạn, theo mẫu trong link hướng dẫn ở chữ kí của mình.
DươngTHBạn có thể gửi link hướng dẫn cập nhật chữ kí được không, mình tìm hoài không có
Đây là ảnh mình chụp khi boot bằng usb clover( Mình boot bằng clover cài trên ổ mac thi không chụp được, ngay cả trích xuất dsdt cũng không được lun )

Screen Shot 2015-09-09 at 3.56.28 PM.png
Giúp lun mình fix lỗi này nha

View attachment 1330
Ảnh mình chụp được khi boot bằng usb clover bootloader

View attachment 1331 Ảnh chụp khi chạy boot bằng clover bootloader của ổ cài đặt mac os

Bạn có thể gửi link hướng dẫn cập nhật chữ kí được không, mình tìm hoài không có
Đây là ảnh mình chụp khi boot bằng usb clover( Mình boot bằng clover cài trên ổ mac thi không chụp được, ngay cả trích xuất dsdt cũng không được lun )
trungc1008hdự là cái clover trong ổ cứng chứa kext và config như clover trong usb

dự là cái clover trong ổ cứng chứa kext và config như clover trong usb
DươngTH
guide AIO đã có hướng dẫn về dsdt rồi, bạn đọc lại thật kĩ đi đã, trong ảnh là biết bạn chưa đọc rồi.
Bạn ơi mình fjx được những lỗi trên rồi nhưng bây giờ bàn phím lúc vào lại không xài được bạn giúp mình với

Bạn ơi mình fjx được những lỗi trên rồi nhưng bây giờ bàn phím lúc vào lại không xài được bạn giúp mình với
trungc1008h+ thiếu kext bàn phím
+ reset EC