HuyKhang1311

Thành viên mới
4/10/15
2
0
1
Chả là định nâng cấp cho con Mac c ủamình, len SSD và ram. Nhờ anh em tư vấn hộ.
- Lên SSD 250GB + HDD 500GB bên ổ đĩa + Ram 16 GB
- Lên SSD 500GB + HDD 500GB bên ổ đĩa + Ram 8GB

Cai nào ok hơn mọi ng cho mình ít ý kiện Máy chỉ dùng cho công việc k game. tks

công việc thì chắc RAM 8GB đủ rồi

• Like
Reactions: HuyKhang1311
cv mình là vẽ cad, có cài parallels để chạy win. muôn1 nâng cấp 1 lần xài thời gian r đổi máy luôn.

Hiện tại máy của mình cấu hình như sau:
i7 3615QM
SSD 240GB Intel
RAM SS 8GB
Cũng có sử dụng Sketchup + V-ray bản Mac.

Theo ý cá nhân thì nên nâng hẳn lên 16GB đi. 8GB vẫn ok nhưng không hiểu sao Free ram lúc nào cũng thấp hết.

Hiện tại máy của mình cấu hình như sau:
i7 3615QM
SSD 240GB Intel
RAM SS 8GB
Cũng có sử dụng Sketchup + V-ray bản Mac.

Theo ý cá nhân thì nên nâng hẳn lên 16GB đi. 8GB vẫn ok nhưng không hiểu sao Free ram lúc nào cũng thấp hết.
nhockkennó dùng cache nhiều nên thế...mac os là theo kiểu "like Unix" mà...ram free thấp bù lại thì mở các app cũng nhanh hơn

• Like
Reactions: nhockken
nó dùng cache nhiều nên thế...mac os là theo kiểu "like Unix" mà...ram free thấp bù lại thì mở các app cũng nhanh hơn
FireFireFireTừ lúc thay SSD mở app, khởi động, làm cái gì cũng trơn tru hơn trước. Đáng đồng tiền bát gạo lắm.

Cho mình hỏi, lúc thay SSD mới vào thì làm sao mình sao lưu Partition System cũ qua.
VD: HDD cũ có 2 phân vùng 1.SystemOS , 2.DATA
Mình chỉ muốn clone SystemOS qua ổ mới thôi. ( vì ổ SSD mới chưa có gì cả ) .
Làm sao mong muốn là gắn SSD vào là có sẳn MACOS giống cũ để chạy luôn , mình sẽ chia partition lại cho ssd mới này sau
Xin cảm ơn

Cho mình hỏi, lúc thay SSD mới vào thì làm sao mình sao lưu Partition System cũ qua.
VD: HDD cũ có 2 phân vùng 1.SystemOS , 2.DATA
Mình chỉ muốn clone SystemOS qua ổ mới thôi. ( vì ổ SSD mới chưa có gì cả ) .
Làm sao mong muốn là gắn SSD vào là có sẳn MACOS giống cũ để chạy luôn , mình sẽ chia partition lại cho ssd mới này sau
Xin cảm ơn
JohnVannếu bạn sài mac thì sẽ có cách còn nếu máy sài windows cài hackintosh thì nên cài mới lại :D

• Like
Reactions: JohnVan