quocnam_vnn

Thành viên mới
5/7/15
117
4
18
Mình đã cài đặt theo bài: http://osx.vn/threads/huong-dan-cai...lover-cho-pc-laptop-khong-uefi.440/#post-9030
Và đã thành công, ở màn hình Clover nhấn F4 rồi boot vào MAC ( để dump DSDT và SSDT gốc) . Nhưng vào thư mục EFI/Clover/ACPI/Origin thì chỉ thấy file DSDT.aml, DumDumplog.txt và một số file khác đuôi .aml - tuy nhiên không có file SSDT.aml nào hết.
Mình có làm thiếu bước nào không nhỉ? Và Làm cách nào để có SSDT để tiếp tục mày mò việc Patch. Bác nào gặp giống mình xin chỉ giáo.
Mình cũng đã thử cách lấy trong Win bằng RW-Everything nhưng không thấy SSDT ở đâu
Hình đính kèm là file trong thư mục Origin.

Attachments

• Screen Shot 2015-10-25 at 7.29.54 AM.png
    Screen Shot 2015-10-25 at 7.29.54 AM.png
    728.1 KB · Xem: 78
Mình đã cài đặt theo bài: http://osx.vn/threads/huong-dan-cai...lover-cho-pc-laptop-khong-uefi.440/#post-9030
Và đã thành công, ở màn hình Clover nhấn F4 rồi boot vào MAC ( để dump DSDT và SSDT gốc) . Nhưng vào thư mục EFI/Clover/ACPI/Origin thì chỉ thấy file DSDT.aml, DumDumplog.txt và một số file khác đuôi .aml - tuy nhiên không có file SSDT.aml nào hết.
Mình có làm thiếu bước nào không nhỉ? Và Làm cách nào để có SSDT để tiếp tục mày mò việc Patch. Bác nào gặp giống mình xin chỉ giáo.
Mình cũng đã thử cách lấy trong Win bằng RW-Everything nhưng không thấy SSDT ở đâu
Hình đính kèm là file trong thư mục Origin.
quocnam_vnnMáy cũ không có SSDT đâu

• Like
Reactions: quocnam_vnn
Mình đã patch xong thằng Audio rồi nghe nhạc phê thật. Vấn đề giờ là máy hay bị reset đột ngột:
- Mở máy lên vào MAC xong vừa hiện cửa sổ app bất kỳ ( viber, chorme ) là bị reset, khởi động lại lần 2 mới OK ( thường bị ).
- Mở Chorme lên thình thoảng cũng bị reset ( gõ nội dung vào địa chỉ ).
Mình trình bày vậy cũng biết là khó cho việc support, nhưng không biết có cần Patch hay kiểm tra gì thêm để biết và vượt lỗi này không?
Mình có up file boot.log.txt, hy vọng có chút thông tin cho việc support.

Attachments

• bootlog.log.txt
    19.7 KB · Xem: 452
Mình đã patch xong thằng Audio rồi nghe nhạc phê thật. Vấn đề giờ là máy hay bị reset đột ngột:
- Mở máy lên vào MAC xong vừa hiện cửa sổ app bất kỳ ( viber, chorme ) là bị reset, khởi động lại lần 2 mới OK ( thường bị ).
- Mở Chorme lên thình thoảng cũng bị reset ( gõ nội dung vào địa chỉ ).
Mình trình bày vậy cũng biết là khó cho việc support, nhưng không biết có cần Patch hay kiểm tra gì thêm để biết và vượt lỗi này không?
Mình có up file boot.log.txt, hy vọng có chút thông tin cho việc support.
quocnam_vnnPatch HPET vào DSDT là hết

• Like
Reactions: quocnam_vnn
Patch HPET vào DSDT là hết
vusun123dạo này bận đi học và cày cuốc... cám ơn vusun. để mình nghiên cứu hướng này rồi báo cáo kết quả :)

dạo này bận đi học và cày cuốc... cám ơn vusun. để mình nghiên cứu hướng này rồi báo cáo kết quả :)
quocnam_vnnkho patch của Rehabman có sẵn patch HPET rồi bác

kho patch của Rehabman có sẵn patch HPET rồi bác
nsmks94OK Bác... để mình thử xem sao... mấy vụ này không rành lắm :)
Vì mình compile ko thấy lỗi ko biết sao nữa :(

Rehabman dùng cho LAP thì phải. Minh đang vướng thằng PC :(.

Nói chung để biết con PC đang có tất cả những vấn đề gì thì bác làm theo cái này:
http://osx.vn/threads/quick-guide-nhan-giai-quyet-cac-van-de-ve-sleep.1068/

Đây là cách mà ta có thể nhận biết các vấn đề từ một giấc ngủ (sleep) của máy....wake như bác biết là đánh thức, wake reason nói nôm na là tất cả những sự kiện và tác nhân từ phần cứng/phần mềm làm phiền khiến cho máy của bác ngủ không được ngon giấc hay bị tỉnh giấc (bị restart đột ngột, đột ngột thoát khỏi trạng thái sleep,..v..v..), cơ thể yếu, bị bệnh (lỗi) thì không thể ngủ ngon được. :D
Bác làm theo để biết xem chính xác thằng nào trên con Hackintosh của bị lỗi, xem có chính xác là HPET không, hay là do những thằng nào khác, rồi có j post lên để mọi người cùng xem!

Nói chung để biết con PC đang có tất cả những vấn đề gì thì bác làm theo cái này:
http://osx.vn/threads/quick-guide-nhan-giai-quyet-cac-van-de-ve-sleep.1068/

Đây là cách mà ta có thể nhận biết các vấn đề từ một giấc ngủ (sleep) của máy....wake như bác biết là đánh thức, wake reason nói nôm na là tất cả những sự kiện và tác nhân từ phần cứng/phần mềm làm phiền khiến cho máy của bác ngủ không được ngon giấc hay bị tỉnh giấc (bị restart đột ngột, đột ngột thoát khỏi trạng thái sleep,..v..v..), cơ thể yếu, bị bệnh (lỗi) thì không thể ngủ ngon được. :D
Bác làm theo để biết xem chính xác thằng nào trên con Hackintosh của bị lỗi, xem có chính xác là HPET không, hay là do những thằng nào khác, rồi có j post lên để mọi người cùng xem!
nsmks94Thanks Bác...để em đi hướng này :D

Patch HPET vào DSDT là hết
vusun123Mình đã Patch, nhưng vẫn gặp lỗi. Không biết có phải Patch chưa đúng không?
File sau khi Patch mình lưu thành đuôi về DSDT.aml chép vào thư mục EFI\Clover\ACPI\patched
Mình cấu config Clover như hình.

Attachments

• DSDT.zip
    14.4 KB · Xem: 50
  • Screen Shot 2015-11-12 at 10.09.03 PM.png
    Screen Shot 2015-11-12 at 10.09.03 PM.png
    1.3 MB · Xem: 74
  • Screen Shot 2015-11-12 at 10.09.21 PM.png
    Screen Shot 2015-11-12 at 10.09.21 PM.png
    1.2 MB · Xem: 70
  • Screen Shot 2015-11-12 at 10.09.32 PM.png
    Screen Shot 2015-11-12 at 10.09.32 PM.png
    1.3 MB · Xem: 80
Bác nào xem giúp file em patch đúng đạt chưa? Thanks các Bác.

Cai Top Menu ben phai? cua minh luc an luc hien. Bac nao gap tinh trang nay chi em cach khac phuc voi...
P/S hien gio ko chinh qua telex de go dau mong ca Bac thong cam.