iphonex

Thành viên mới
20/10/15
2
0
1
Chào cả nhà. Mình mới chuyển qua dùng máy tính Macbook pro. Giờ lạ lẫm quá. Mình có đọc qua rất nhiều bài hướng dẫn nhưng đa phần mọi ng bình luận đều bảo chưa tạo thành công. Các bài hướng dẫn về hệ điều hành Mac quả thật ít hơn và khó so với Windows :p

Mình đang dùng máy tính Windows 7 x64.

Giờ mình có USB 8GB. Muốn tạo bộ cài "OS X El Capitan 10.11 (build 15A284) " cho usb.

Nhưng tạo trên Windows 7 của mình. Và sau đó mới đem USB đi các máy Macbook để cài.

Xin được hướng dẫn. Mình cám ơn.

Chào cả nhà. Mình mới chuyển qua dùng máy tính Macbook pro. Giờ lạ lẫm quá. Mình có đọc qua rất nhiều bài hướng dẫn nhưng đa phần mọi ng bình luận đều bảo chưa tạo thành công. Các bài hướng dẫn về hệ điều hành Mac quả thật ít hơn và khó so với Windows :p

Mình đang dùng máy tính Windows 7 x64.

Giờ mình có USB 8GB. Muốn tạo bộ cài "OS X El Capitan 10.11 (build 15A284) " cho usb.

Nhưng tạo trên Windows 7 của mình. Và sau đó mới đem USB đi các máy Macbook để cài.

Xin được hướng dẫn. Mình cám ơn.
iphonexbạn vào topic của bên hack ( do @DươngTH viết ấy )
download cái fshare đó về + tranmac và bạn restore ra xong rồi thì bạn reboot lại máy gắn usb và giữ option để hiện boot của Mac và chọn OSX Base System là cài mac dc bình thường

• Like
Reactions: iphonex