Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

trung_meo20

Thành viên mới
5/9/15
50
1
8
Máy đã nhận card vga rồi nhưng vẫn rất giật lag.
Mình dùng Intel HD Graphics 2000. có phải card này không đủ để chạy osx 10.10 này không các bác?

Attachments

• Ảnh chụp Màn hình 2015-09-08 lúc 17.14.49.png
    Ảnh chụp Màn hình 2015-09-08 lúc 17.14.49.png
    59.8 KB · Xem: 58
HD2000 không support đâu. lắp card rời vào , vote Asus GT220 giá 650k . config inject nvidia + cài webdriver vào là xong.

lắp con AMD 6670 2G 128 bit nhưng nó cũng vậy bác ah

card AMD phải patch. một số con k cần patch, nói chung là @vusun123 đã nói cho bạn cách làm rồi đấy.
DươngTHlại ngôn ngữ Patch. là patch kext đó hả bạn, hay là DPDl gì gì đó hả bạn ơi

lại ngôn ngữ Patch. là patch kext đó hả bạn, hay là DPDl gì gì đó hả bạn ơi
trung_meo20cũng có thể nói là patch kext, nhưng dùng Clover thì không cần thao tác trực tiếp với kext, dùng luôn patch on the fly của clover, thiết lập các patch vào config.

card AMD phải patch. một số con k cần patch, nói chung là @vusun123 đã nói cho bạn cách làm rồi đấy.
DươngTHmình thay con card ATI HD 5450 có tìm kext để kext són rồi boot chế đồ bình thường thì bị lỗi như trong video. boot qua safemode thì vào được full QE/CI cũng khá là mượt nhưng mất hết âm thanh và các ứng dụng như Termi... Mình nghĩ là lỗi kext con card này nhưung không biết cách khắc phục.

bạn hướng dẫn mình nếu khi mình kext lỗi thì làm thế nào để hoàn lại, mình dùng kext wizard có fix permision và backup kext

safe mode thì dùng làm cái gì haizzzz
nói chung bạn cứ đọc hết guide AIO vài lần và tham khảo các guide khác đi đã, rồi mình hướng dẫn tiếp.
tính ra cũng phải vài ngày, thế này đi, bạn cứ ngồi nghiên cứu và thử nghiệm linh tinh các kiểu để lấy kinh nghiệp, 5 ngày nữa mình sẽ support tiếp cho bạn.

Nhà không có con nVidia nào để cắm cả đành dùng AMD tìm pacth khó quá

safe mode thì dùng làm cái gì haizzzz
nói chung bạn cứ đọc hết guide AIO vài lần và tham khảo các guide khác đi đã, rồi mình hướng dẫn tiếp.
tính ra cũng phải vài ngày, thế này đi, bạn cứ ngồi nghiên cứu và thử nghiệm linh tinh các kiểu để lấy kinh nghiệp, 5 ngày nữa mình sẽ support tiếp cho bạn.
DươngTH3 ngày hôm này mần liên tục từ sáng đến tối 2h ->3h sáng mới đi ngủ đuối quá, cũng dần dần nó ra nhưng cũng là google, hỏi bạn nói tiếng việt cũng dễ hiểu hơn là đọc tiếng anh.
Mỗi lần lỗi kext là mình cài lài mac đè vào mac cũ thì nó qua nhưng không ổn.

Mình vào safemode là để tìm cách xóa kext mình vừa làm nhưng khong được vì nó tắt hết ứng dụng cần thiết rồi

3 ngày hôm này mần liên tục từ sáng đến tối 2h ->3h sáng mới đi ngủ đuối quá, cũng dần dần nó ra nhưng cũng là google, hỏi bạn nói tiếng việt cũng dễ hiểu hơn là đọc tiếng anh.
Mỗi lần lỗi kext là mình cài lài mac đè vào mac cũ thì nó qua nhưng không ổn.

Mình vào safemode là để tìm cách xóa kext mình vừa làm nhưng khong được vì nó tắt hết ứng dụng cần thiết rồi
trung_meo203 ngày ăn thua gì bạn êi :v 2 năm nghiên cứu mình mới viết được vài cái guide, bạn tưởng dễ à :v mới có cài được vào ổ chưa là gì nhé.
nếu bạn muốn 1 phát xong ngay cũng có cách đấy, nhưng làm xong bạn k có bản chất, lúc lỗi này kéo theo lỗi kia bạn chỉ có mếu.
dự là giờ âm thanh bạn dùng voodooHDA sida đúng k.
DSDT chưa patch nói chung là với kiểu hiện tại của bạn thì sẽ chỉ được khoảng 4 phần của OS X còn 6 phần còn lại không được hưởng thụ.

Mình nói rồi cứ yên tâm ngồi tranh thủ nghiên cứu 5 ngày nữa mình support tiếp. trong vòng 5 ngày bắt đầu từ hôm nay mình bận lắm.
Với cả khi mà gặp lỗi đừng cố tìm giải pháp bề nổi làm gì, phải ngẫm xem ở đâu và tại sao thì mới ra vấn đề được.

tại mình bán điện thoại sửa chư máy tính cũng bận khách vào không có máy dự phòng để tại nhạc chạy phần mềm vv.vv nên muốn cài mac cho xong cũng định cài chơi thôi cũng không định tìm hiểu sâu lắm, nhưng không được hướng dẫn đầu đuôi với chưa cài xong nên mình mới mày mò cài cho bằng được chứ chuyên môn mình cũng khong cần phải dùng mac,

một phát ăn ngay mà vẫn dính lỗi thì vẫn chưa ăn ngay được. vẫn phải nấu tiếp. Khoai lắm đấy. mà có ăn ngay thì tốt. mình chạy phần mềm các máy điện thoại cũng mày mò lâu lắm chứ nhưng đó là nghề nên vẫn phải mò, còn cài Mac thì muốn ăn ngay quá :v

tại mình bán điện thoại sửa chư máy tính cũng bận khách vào không có máy dự phòng để tại nhạc chạy phần mềm vv.vv nên muốn cài mac cho xong cũng định cài chơi thôi cũng không định tìm hiểu sâu lắm, nhưng không được hướng dẫn đầu đuôi với chưa cài xong nên mình mới mày mò cài cho bằng được chứ chuyên môn mình cũng khong cần phải dùng mac,
trung_meo20ồ muốn cài chơi thì đọc chơi thôi mình cũng support chơi thôi.
tưởng bạn nghiêm túc nghiên cứu thì còn support tận tình.
nhưng mà nói chung là 5 ngày nữa nhé, qua sự kiện 9.9 của apple đã.

một phát ăn ngay mà vẫn dính lỗi thì vẫn chưa ăn ngay được. vẫn phải nấu tiếp. Khoai lắm đấy. mà có ăn ngay thì tốt. mình chạy phần mềm các máy điện thoại cũng mày mò lâu lắm chứ nhưng đó là nghề nên vẫn phải mò, còn cài Mac thì muốn ăn ngay quá :v
trung_meo20ôi zời, người k biết thì kêu khó chứ người hiểu và biết thì k khó.
k muốn bỏ công mò thì bỏ tiền thuê dịch vụ cài bạn êi 4rum cái gì cũng có, kiến thức tận gốc vấn đề đã có, mà mem k cài được thì có topic dịch vụ cài.
cái gì cũng có muốn thế nào cũng có cả.

ôi zời, người k biết thì kêu khó chứ người hiểu và biết thì k khó.
k muốn bỏ công mò thì bỏ tiền thuê dịch vụ cài bạn êi 4rum cái gì cũng có, kiến thức tận gốc vấn đề đã có, mà mem k cài được thì có topic dịch vụ cài.
cái gì cũng có muốn thế nào cũng có cả.
DươngTHà hiểu rồi, tưởng một phát ăn là sao hóa ra là dịch vụ. lần trước mình có nói là donate cho bạn để bạn làm trực tiếp cho nhưng bạn nói không cần nên mình tự mò từ hôm đó đó

à hiểu rồi, tưởng một phát ăn là sao hóa ra là dịch vụ. lần trước mình có nói là donate cho bạn để bạn làm trực tiếp cho nhưng bạn nói không cần nên mình tự mò từ hôm đó đó
trung_meo20Nói rõ cho bạn là:
+ Kiến thức đã chia sẻ và bọn mình sẽ tiếp tục support cho bạn nếu bạn còn muốn mò.
+ Nếu bạn không có khả năng mò thì tham khảo cài dịch vụ.
+ Nếu bạn không có gần dịch vụ nào thì bạn phải tiếp tục tích cự mò.
và nhớ là tích cực mò chứ không phải là kiểu ăn sổi ở thì như này.

p/s đừng lấy bụng ta suy ra bụng người và cũng đừng có lấy tiền ra để comment.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.