Chu Việt Tuấn Anh

Thành viên mới
7/7/15
9
0
1
28
Chào các bạn, mình đã đọc và làm theo hướng dẫn tại bài viết http://osx.vn/threads/guide-tao-bo-cai-os-x-yosemite-tren-windows-khong-can-mac-tren-vmware.251/ và gặp một số vấn đề sau:

Cấu hình máy mình như ở chữ ký, và có thể tham khảo chi tiết thêm tại link https://www.thegioididong.com/laptop/dell-inspiron-7447

Sau khi restore và làm theo hướng dẫn của bài mình đã restore bộ cài vào USB thành công.
Ở phần config.plist do mình không xác định được là nên chọn cái nào nên mình đã thử các config.plist
- AMD > Haswell và Core 1 gen
- IntelHD > Tất cả các cấu hình bên trong
- nVidia > Haswell

Mỗi lần thử 1 file config mình đều cẩn thận làm lại các bước từ đầu nhưng đều bị lỗi là sau khi khởi động máy lên và chọn boot từ USB, sau đó chọn boot Mac OS from verbor thì nó chạy 1 lúc màn hình đen và bị lỗi.

Mình muốn hỏi là máy mình cấu hình như ở chữ ký thì chính xác phải chọn file config nào ạ :(. Và lỗi này thì fix sao. Em cảm ơn cả nhà ạ.
Và em upload luôn 2 clip trong quá trình làm cho mn xem ạ :(

cái HD4k6-4k6 thêm nv_disable=1 vào boot arg.

cái HD4k6-4k6 thêm nv_disable=1 vào boot arg.
DươngTHboot arg là gì hả bác @@. Híc hẳn nào em thử mãi mà nó cứ load đến kia là lại load thẳng vào win :(

boot arg là gì hả bác @@. Híc hẳn nào em thử mãi mà nó cứ load đến kia là lại load thẳng vào win :(
Chu Việt Tuấn Anh+ boot agruments ấy.
chết thôi, cứ vẹt vẹt không chịu mở rộng thêm kiến thức thế này, mình đã lười hộ là tạo sẵn file restore rồi thì dành thời gian đó để mà đọc thêm cái khá chứ.
nếu mà bạn chịu đọc về CLover ấy, thì không cần mất thời gian thử hết đống config đâu.

• Like
Reactions: anhgien
+ boot agruments ấy.
chết thôi, cứ vẹt vẹt không chịu mở rộng thêm kiến thức thế này, mình đã lười hộ là tạo sẵn file restore rồi thì dành thời gian đó để mà đọc thêm cái khá chứ.
nếu mà bạn chịu đọc về CLover ấy, thì không cần mất thời gian thử hết đống config đâu.
DươngTHCảm ơn bác, em sẽ tìm hiểu thêm cái này.

Cảm ơn bác, em sẽ tìm hiểu thêm cái này.
Chu Việt Tuấn Anhđừng có cố đi đường vòng, mất thời gian lắm, cứ chịu khó tìm hiểu đi, chưa hiểu chỗ nào k ra thì hỏi.
lúc hỏi thì nhớ kèm theo đánh giá và suy nghĩ của bạn về vấn đề, thì support mới sướng, chứ toàn hỏi rồi bọn mình đáp, chán lắm.
cố lên.

• Like
Reactions: anhgien