tungkcc

Thành viên mới
12/7/15
3
0
1
40
Mình cài Yosemite boot Clover trên con HP Elitebook 8470p nhưng CPU chạy Intel Sandy Bridge i5 2520M. Đã nhận hầu hết phần cứng, chỉ còn cái VGA Onboard Intel HD 3000 chưa full QE/CI. Đã fix được vram lên 1024MB, đúng độ phân giải. Các bạn hướng dẫn giúp mình nên làm tiếp thế nào để khắc phục lỗi trên. Cảm ơn nhiều.

Mình cài Yosemite boot Clover trên con HP Elitebook 8470p nhưng CPU chạy Intel Sandy Bridge i5 2520M. Đã nhận hầu hết phần cứng, chỉ còn cái VGA Onboard Intel HD 3000 chưa full QE/CI. Đã fix được vram lên 1024MB, đúng độ phân giải. Các bạn hướng dẫn giúp mình nên làm tiếp thế nào để khắc phục lỗi trên. Cảm ơn nhiều.
tungkcc8470 phải dùng HD4000 mới đúng vì nó dùng iVy.
Nghi vấn máy bị luộc.
trong trường hợp này, bạn apply patch dành cho intelHD3000 với chipset intel series 7.
fix vram với độ phân giải dự là lại táng kext patch vào hả? gỡ ra và ném kext nguyên bản vào rồi hãy test nhé.

tungkccYêu cầu up ảnh chụp Piriform Speecy lên

8470 phải dùng HD4000 mới đúng vì nó dùng iVy.
Nghi vấn máy bị luộc.
trong trường hợp này, bạn apply patch dành cho intelHD3000 với chipset intel series 7.
fix vram với độ phân giải dự là lại táng kext patch vào hả? gỡ ra và ném kext nguyên bản vào rồi hãy test nhé.
DươngTH
Máy mình bị luộc nhưng mà không phải bị luộc CPU mà giữ CPU luộc máy (Hihi...). Mình đặt mua 8460p nhưng không có hàng nên đổi sang 8470p. Kext nguyên bản nhận full độ phân giải, vram 512MB, rồi mình mới fix thêm vram thôi. Patch series 7 mình kiếm không ra bạn ơi có cái trên hackintosh.zone thì vẫn không QE/CI. Mình ở tỉnh lẻ, không có CPU ivy để nâng cấp.

Last edited:

Attachments

• Screenshot 2015-09-16 22.58.55.png
    Screenshot 2015-09-16 22.58.55.png
    41.3 KB · Xem: 136
Mã:
#Maintained by: RehabMan for: Laptop Patches
#graphics_MEI_sandy.txt

# For Sandy Bridge CPU on 7-series board

into device label IMEI parent_label PCI0 remove_entry;
into device label PCI0 insert
begin
Device (IMEI)\n
{\n
    Name (_ADR, 0x00160000)\n
    Method (_DSM, 4, NotSerialized)\n             
    {\n
        If (LEqual (Arg2, Zero)) { Return (Buffer() { 0x03 } ) }\n
        Return (Package()\n
        {\n
            "device-id", Buffer() { 0x3A, 0x1C, 0x00, 0x00 },\n
            "name", "pci8086,1c3a",\n
        })\n
    }\n
}\n
end;
Máy mình bị luộc nhưng mà không phải bị luộc CPU mà giữ CPU luộc máy (Hihi...). Mình đặt mua 8460p nhưng không có hàng nên đổi sang 8470p. Kext nguyên bản nhận full độ phân giải, vram 512MB. rồi mình mới fix thêm vram thôi. Patch series 7 mình kiếm không ra bạn ơi.
tungkccNếu RAM 4GB thì VRAM là hơn 300MB, còn RAM 8GB là 512MB RAM.
Fix làm gì nữa ? nó k như windows đâu nhé, dự là bên windows 1.5GB RAM hả, sida thôi chứ nó không dùng đến 1 nửa số đó đâu.
với đám intelHD thì VRAM mang tính chất hình thức là chính. AMD/nVidia mới có giá trị thực

check QE/CI: laucher -> DVDplayer->help->show support.... nếu full support thì đã QE/CI.

screen-shot-2015-05-26-at-6-18-25-pm-png.78

check QE/CI: laucher -> DVDplayer->help->show support.... nếu full support thì đã QE/CI.

screen-shot-2015-05-26-at-6-18-25-pm-png.78
DươngTHCủa mình dòng dưới cùng (HD) not supported là sao bác ơi.

Của mình HD 4000, vậy patch thêm gì để full vậy bác.
huyenduymình còn chả biết máy bạn như nào vì chữ kí của bạn trống rỗng
mình còn chả biết bạn patch những gì vì bạn cứ hỏi khơi khơi.
chịu k giúp được.

mình còn chả biết máy bạn như nào vì chữ kí của bạn trống rỗng
mình còn chả biết bạn patch những gì vì bạn cứ hỏi khơi khơi.
chịu k giúp được.
DươngTHMình vừa cập nhật chữ ký. Mình patch fix brightness HD400 low res trong gói Rehabman rồi bác.

Last edited:
Thế à bác. Bác trên nói chưa full nên mình mới hỏi

Bác có thể trả lời giúp cái này nó nói lên điều gì không?
huyenduylà nó ko chơi đc video đó:(

Chơi được video FHD bác à,

Rốt cuộc mình phải làm sao đây bác.
huyenduybật safari lên, chạy youtube, video nào full HD xem có bị giật hay tiếng bị chậm bị nhanh không.
nếu k thì dùng tạm cũng được.
chứ đám HD4k mình cài cho khách chả con nào thiếu full HD video support cả.

• Like
Reactions: Tiến La Văn