MitDac24581

Ba cu Sóc
6/5/15
197
110
43
42
Với sự lớn mạnh của cộng đồng người dùng, hầu hết các phần mềm phục vụ công việc, các bạn đều có thể tìm được phiên bản tương ứng chạy trên Mac OS hoặc các phần mềm thay thế. Tuy nhiên, trong một vài trường hợp bạn không thể tìm được phần mềm tương ứng hoặc phần mềm tương ứng có tính năng/hiệu năng thua kém nhiều so với phần mềm chạy trên Windows thì sử dụng Windows trên máy ảo sẽ vẫn là giải pháp tốt nhất. Video dưới đây sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặt Windows lên máy ảo sử dụng Parallel Desktop.

• Like
Reactions: Tiến La Văn
bác nào fix hộ em lỗi này với ạ. text nó chuyển thành hình tam giác hết, em reset lại mấy lần rồi, cài Parallel Tool lại rồi vẫn thế ạ
Screen Shot 2015-07-11 at 2.40.44 SA.png

Bạn dùng Windows 10 bản preview thì mình thua rồi, bản thân bản preview tiềm ẩn rất nhiều lỗi, chưa kể Parallel Desktop chưa được tối ưu cho Windows 10.

bác cho em hỏi là cái card mạng của Parallel Desktop là lấy card của máy thật hay sao ạ? nếu lấy card ảo thì có đổi địa chỉ mac được không. Em mới dùng nên chưa rành, mong bác chỉ giáo.

bác cho em hỏi là cái card mạng của Parallel Desktop là lấy card của máy thật hay sao ạ? nếu lấy card ảo thì có đổi địa chỉ mac được không. Em mới dùng nên chưa rành, mong bác chỉ giáo.
tinnguyen20nó dùng card mạng ảo đấy chỉnh dc MAC bạn mò linh tinh kiểu gì cũng ra đừng sợ

• Like
Reactions: tinnguyen20
tinnguyen20

Lúc trước dùng cái parallel-desktop 10 để chạy win 8.1 ( lúc đó đang win 8,1 đang cài song song với mac 10.10.4 ) chả biết phá thế nào mà mất luôn boot của win 8.1 phải cài lại win @@ tưởng cái parallel-desktop chỉ là máy ảo thì không ảnh hưởng đến win thật @@ mình xài hackintosh asus k45a

Lúc trước dùng cái parallel-desktop 10 để chạy win 8.1 ( lúc đó đang win 8,1 đang cài song song với mac 10.10.4 ) chả biết phá thế nào mà mất luôn boot của win 8.1 phải cài lại win @@ tưởng cái parallel-desktop chỉ là máy ảo thì không ảnh hưởng đến win thật @@ mình xài hackintosh asus k45a
romeo1590bạn nên hiểu chính xác nó là phần cứng ảo.
phần cứng ảo là phần cứng được phần mềm giả lập
còn HĐH bạn có thể lấy từ phân vùng thật hoặc tạo ổ cứng ảo.
ví dụ như này là dùng luôn Win 10 từ phân vùng windows có sẵn trên ổ cứng:

Nó boot lần đầu load cả clover lên luôn :v

• Like
Reactions: romeo1590
romeo1590Bạn nói thế cũng bằng thừa. Bản thân bạn không biết là mình phá thế nào thì làm sao bạn có thể chắc chắn là mình chỉ tác động vào máy ảo mà không tác động đến Win thât?

• Like
Reactions: romeo1590
Bạn nói thế cũng bằng thừa. Bản thân bạn không biết là mình phá thế nào thì làm sao bạn có thể chắc chắn là mình chỉ tác động vào máy ảo mà không tác động đến Win thât?
MitDac24581nói phá thế thôi chứ em cũng chỉ chạy win 8.1 rồi dùng soft IDM bên win 8.1 để tải mấy bộ film tầm 10gb thôi chứ không có làm gì khác hết , tải xong thì em tắt máy ảo , rồi tắt máy thậy đi, qua hôm sau mở lên vô mac thì bình thường , đến khi boot vào win ( boot thật không qua máy ảo ) nó báo không thấy boot của win 8.1 ở đâu :( thế là phải cài lại win 8.1 luôn :(