Hải Sơn

Thành viên mới
10/6/15
120
21
18
25
JB là việc mà hầu hết iFan đều làm tuy nhiên có 1 số người như các bạn nữ hay người lớn tuổi thường sẽ khong jb vì họ cần sự ổn định và pin của iDivice được giữ nguyên nhưng sẽ là thiếu sót nếu không cài được game app trả phí từ AppStore vì vậy hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn Cài games apps cho máy non-jb
Cho Win đã nha chưa có Mac :(
Bước 1. Truy cập: http://pro.25pp.com/pc để tải chương trình PPAssistant cho Windows về

Bước 2
. Cài đặt vào máy tính ( Cứ next next rồi finsh xin lỗi mọi người bước này không có hình )

Bước 3
. Mở chương trình PP25 lên

Bước 4
. Kết nối iDevice với máy tính, nhấn vào cột bên trái chương trình có hình biểu tượng bàn tay ôm trái táo. Bước này quan trọng.Nếu bạn không chọn sẽ bị báo lỗi: “Application Veification Failed”.Mình đoán chỉ có app nằm trong khung này mới được hỗ trợ để cài mà thôi.

Như các bạn thấy giện tại lúc mình viết bài này đang có đến 356 582 apps games cho máy cho jb một số lượng khổng lồ.

Bước 5
. Gõ và tim app bạn cần vào ô search nằm trên cùng và nhấn vào app bạn muốn cài để tải về

Ở đây mình tải thử app iDownloader manager pro nha

Đây là 1 app tính phí trên Appstore và khá là nổi tiếng.

Sau khi search các bạn ấn dòng chữ màu xanh để tải về file .ipa

Hoặc ác bạn ấn vào tên ứng dụng đó rồi ấn vào phần tải và ở đây bạn sẽ thấy luôn cả phần support ios bao nhiêu khá là quan trọng

Tuy nhiên nhược điểm máy chưa jb là không cài được cái file .ipa của games apps version cũ mà chỉ tải được version mới nhất khá là bất tiện nhưng phải chấp nhận thôi :D

Bước 6
.Nhấn vào mũi tên bên trái để xem app bạn tải về

Tải xong thì nó sẽ hiện ở mục này

Bước 7.Dưới phần tên của iDevice của bạn nhấn vào hàng thứ nhất như hình vẽ, sẽ hiện ra số +1 tức là iDevice của bạn đã tự được cài app hay game bạn vừa tải về

Cũng có 1 cách khác khi mà bạn muốn cài game app qua file .ipa lấy từ máy tính người khác hay đơn giản là từ lần tải trước của bạn ( file .ipa này bắt buộc phải tải bằng PP25 như đúng những bước trên không phải từ nguồn trên mạng )

Ấn vào dấu mũi tên xanh như hình

(*) Nó sẽ hỏi bạn đường dẫn file .ipa

Nếu có .ipa trong máy hay usb sẵn thì việc làm chỉ là tìm đến file đó rồi ấn open nhưng mình sẽ hướng dẫn qua việc tìm đường dẫn trên PP25 khi nó tải app game cho bạn

Việc tìm ra đường dẫn này không quá khó

Ấn như hình là nó sẽ ra đường dẫn các file .ipa đã tải về từ trước đến nay trên máy

Như ở đây nó nằm ở F:\downloads\apps

Thế là bạn đã có đường dẫn lưu .ipa gốc trên PP25 rồi đấy
Quay trở lại với việc cài đặt bạn làm đúng như bước (*) trên kia.

Việc cài đặt sẽ hơi lâu do máy chưa jb nên tốn tý thời gian tầm 1p nhá

Đây là kết quả

Ảnh từ iPhone

Như vậy là xong rồi nha mình đã hướng dẫn các bạn cài game app cho iDevice chưa jb bằng tool PP25

Chúc các bạn thành công

Và tool PP25 này không chỉ đơn giản cài game app mà nó thậm chí còn rất nhiều chức năng hơn hẳn itools nhưng do mình ngu tiếng Trung Quốc nên không mò nữa cái bày sẽ nhờ mọi người nha.

Author : Đỗ Hải Sơn

https://www.facebook.com/haison.do.77

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: DuongTH
Good Job !

Hay quá chơi game thoải mái rồi cuối cùng cũng tìm được

làm sao để gỡ cài đặt cái này vậy nhỉ ? mà mấy soft down về máy được nhưng mà mở lên chơi thì ko dc

làm sao để gỡ cài đặt cái này vậy nhỉ ? mà mấy soft down về máy được nhưng mà mở lên chơi thì ko dc
bluestarGỡ app trên đt hay cái này trên máy tính bạn
Gỡ app thì giữ vào app r ấn dấu x đó
Còn cái này gỡ trên mt thì vô my conputer r uninstall program rồi xóa
tính ổn định của app thuốc trên máy non-jb thì tất nhiên không được 100%, app này được app kia không đến cả appstore còn lỗi nữa là

• Like
Reactions: bluestar
Cho em hỏi kết nối Idevice là sao ạ, em dùng ipad air. Thông cảm vì em không rành công nghệ lắm :(