soloman17

Thành viên mới
27/8/15
15
0
1
Khi cài win bằng bootcamp tới lúc phân vùng cài win thì nó bị đứng. ae nào giúp hộ với ạ. Không biết có phải do cái phân vùng này không ae. Tại mình thấy phân vùng này bên máy khác nó ẩn thì phải. Ae nào giúp hộ với ạ. tks

Attachments

• Screen Shot 2016-01-28 at 11.22.11 PM.png
    Screen Shot 2016-01-28 at 11.22.11 PM.png
    2.9 MB · Xem: 173
  • Screen Shot 2016-01-30 at 12.49.28 AM.png
    Screen Shot 2016-01-30 at 12.49.28 AM.png
    2.1 MB · Xem: 169
Khi cài win bằng bootcamp tới lúc phân vùng cài win thì nó bị đứng. ae nào giúp hộ với ạ. Không biết có phải do cái phân vùng này không ae. Tại mình thấy phân vùng này bên máy khác nó ẩn thì phải. Ae nào giúp hộ với ạ. tks
soloman17
Bạn thử tấm hình thứ 2 rùi chọn ổ cài windows sau đó Erase theo định dang windows và restart máy lại cắm usb để cài lại xem sao nha bạn .

Bạn thử tấm hình thứ 2 rùi chọn ổ cài windows sau đó Erase theo định dang windows và restart máy lại cắm usb để cài lại xem sao nha bạn .
appleonemình thử cách của bạn luôn rồi bạn ơi.hi
Có Bro nào chỉ mình or teamview giúp mình với. tks

xoá đê, chỉ cách này dễ nhất nè :)

lấy source windows 8 64 bit rồi dùng boot camp cài lên usb

chia ổ cứng ra cho windows để là FAT

rồi ra ngoài boot = usb cài lên xong rồi cài bootcamp driver tải từ apple.com là done :D

xoá đê, chỉ cách này dễ nhất nè :)

lấy source windows 8 64 bit rồi dùng boot camp cài lên usb

chia ổ cứng ra cho windows để là FAT

rồi ra ngoài boot = usb cài lên xong rồi cài bootcamp driver tải từ apple.com là done :D
Monkey.D.Luffy
Dùng Bootcamp cài lên ổ cứng được không bác. Thay cái USB bằng ổ cứng ngoài ấy. Vì em không có USB. :D Em cài thử mà không được. :))

Dùng Bootcamp cài lên ổ cứng được không bác. Thay cái USB bằng ổ cứng ngoài ấy. Vì em không có USB. :D Em cài thử mà không được. :))
hoctapndbạn nên mượn 1 usb 8gb về tạo bộ cài thôi bạn,trước khi cài windows thì ổ cứng của bạn phải để ở dạng 1 ổ duy nhất thôi nhá,không cần chia gi đĩa gì trước cả.

bạn nên mượn 1 usb 8gb về tạo bộ cài thôi bạn,trước khi cài windows thì ổ cứng của bạn phải để ở dạng 1 ổ duy nhất thôi nhá,không cần chia gi đĩa gì trước cả.
ebigonVậy là vẫn phải mua USB ạ :v Em đang thiếu xiền. Với lại lúc em cài bằng BootCamp nó chả cho chọn cái gì ngoài lựa chọn lưu lượng ổ cứng mới cho phân vùng Windows. Những cái như tạo Boot (không thấy tạo trên ổ cứng, không chỗ lựa chọn) và tải Driver (Windows Support) thì mặc định cứ bấm vào là nó tự tải như kiểu bắt buộc kể cả trong máy đã có.

Em đang dùng OSX 10.11.4 mà thấy khác người ở nhiều chỗ quá. Có thể là do hệ điều hành mới nó thay đổi chăng?

Vậy là vẫn phải mua USB ạ :v Em đang thiếu xiền. Với lại lúc em cài bằng BootCamp nó chả cho chọn cái gì ngoài lựa chọn lưu lượng ổ cứng mới cho phân vùng Windows. Những cái như tạo Boot (không thấy tạo trên ổ cứng, không chỗ lựa chọn) và tải Driver (Windows Support) thì mặc định cứ bấm vào là nó tự tải như kiểu bắt buộc kể cả trong máy đã có.

Em đang dùng OSX 10.11.4 mà thấy khác người ở nhiều chỗ quá. Có thể là do hệ điều hành mới nó thay đổi chăng?
hoctapnd

ah đối với os 10.11 thì chỉ cần file iso win cần cài thôi chứ kg cho tạo usb cài win, nếu muốn tạo usb cài win thì bạn chọn máy nào có mac os thấp hơn 10.11 nhé .

ah đối với os 10.11 thì chỉ cần file iso win cần cài thôi chứ kg cho tạo usb cài win, nếu muốn tạo usb cài win thì bạn chọn máy nào có mac os thấp hơn 10.11 nhé .
appleoneEm làm thử 5 - 6 lần rồi toàn bị lỗi. Tối qua em làm lại lần nữa cũng thất bại. Em mở BootCamp gộp lại phân vùng đã chia về với OSX hôm nay khởi động lại máy bị đầu lâu xương chéo rồi. :(((

Em làm thử 5 - 6 lần rồi toàn bị lỗi. Tối qua em làm lại lần nữa cũng thất bại. Em mở BootCamp gộp lại phân vùng đã chia về với OSX hôm nay khởi động lại máy bị đầu lâu xương chéo rồi. :(((
hoctapnd
Vậy jo bạn cài lại Mac Os mới và làm lại theo trình tự xem sao, nếu dc bạn chụp hình hoặc quay clip lúc bạn làm để mình coi có giúp dc bạn kg nhé .