maxsowon

Thành viên mới
19/3/16
2
0
1
Em đã khắc phục được. Cảm ơn các bác :)

Last edited:
Em là newbie với hackintosh, tình hình là đã cài thành công OSX 10.11.3 trên con dell 7537 rồi nhưng bị cái là không có tiếng ở loa mà chỉ có ở tai nghe :(
Đã thử mọi cách nhưng vẫn không được. Có bác nào biết cách fix thì chỉ hộ em với ạ. Em cảm ơn nhiều
maxsowontự patch à? con này sử dụng layout mấy

Em là newbie với hackintosh, tình hình là đã cài thành công OSX 10.11.3 trên con dell 7537 rồi nhưng bị cái là không có tiếng ở loa mà chỉ có ở tai nghe :(
Đã thử mọi cách nhưng vẫn không được. Có bác nào biết cách fix thì chỉ hộ em với ạ. Em cảm ơn nhiều
maxsowon10.11 bug với 1 số codec như con của bạn. Phải tách riêng Headphone và Speaker ra ( không để nó nhận chung 1 đường out ) thì mới nghe được cả 2, nhược điểm là nó sẽ không tự động chuyển khi bạn cắm / rút tai nghe mà phải chỉnh bằng tay trong Sound Setting

kext này đc support trong hvt rồi mà bác.@vusun123 sao con này mình vào ubuntu 14.04 để lấy codec fix cái sleep mất loa mà nó ghi codec hdmi chứ không phải ALC283 mà tìm mấy cái thông số AudioNodes->Speaker, AudioNodes->Headphone mãi ko có.

kext này đc support trong hvt rồi mà bác.@vusun123 sao con này mình vào ubuntu 14.04 để lấy codec fix cái sleep mất loa mà nó ghi codec hdmi chứ không phải ALC283 mà tìm mấy cái thông số AudioNodes->Speaker, AudioNodes->Headphone mãi ko có.
Dang Vu DuyCon này mình patch chả lẽ không biết bệnh của nó ? Bạn dump sai codec rồi

Con này mình patch chả lẽ không biết bệnh của nó ? Bạn dump sai codec rồi
vusun123Bạn chỉ mình dump đúng codec đc không @vusun123.Với lại có phải do bênh của nó ko minh cài kext ơ hvt hay cái kext ơ guide instal dell 3x37, 5x37 và 7x37 khi cắm tai nghe đều nghe ko chuẩn còn nghe loa thì bình thường.

Bạn chỉ mình dump đúng codec đc không @vusun123.Với lại có phải do bênh của nó ko minh cài kext ơ hvt hay cái kext ơ guide instal dell 3x37, 5x37 và 7x37 khi cắm tai nghe đều nghe ko chuẩn còn nghe loa thì bình thường.
Dang Vu DuyCài thêm Codec Commander vào

10.11 bug với 1 số codec như con của bạn. Phải tách riêng Headphone và Speaker ra ( không để nó nhận chung 1 đường out ) thì mới nghe được cả 2, nhược điểm là nó sẽ không tự động chuyển khi bạn cắm / rút tai nghe mà phải chỉnh bằng tay trong Sound Setting
vusun123Mình không tự patch mà xài trên HVT với của rehab man. Cả hai cái đều bị chung một lỗi nhưng cái của rehab nghe được tiếng tai nghe k bị nhoè. Mình thử xuống 10.10.5 xem như thế nào nhưng vẫn bị lỗi như trên :(