Hải Sơn

Thành viên mới
10/6/15
120
21
18
25
CÁi bluestack mới ra cho osx không biết có cao nhân nào test chưa có cần trả phí bản quyền sau mấy ngày dùng không mọi người
So sánh nó với droid4x thì cái nào hơn để em tham khảo

Tải về thử biết ngay sao phải đi hỏi làm gì

Đây là bluestack
Droid4x lỗi file not gì đó lúc tải xong 2/2 cug không cài được
Có ai dính không ạ

Giữa BlueStacks và Droid4x thì mình khuyên bạn nên chọn Droid4x.
BlueStacks mãi gần đây mới hỗ trợ trong khi đó Droid4x đã có từ lâu, app chạy trên Droid4x mượt và nhanh hơn, hỗ trợ nhiều chức năng mà nói đúng ra thì BlueStacks chẳng hỗ trợ gì cả.
Mình down BlueStacks và Droid4x về dùng thử thì sau nửa tiếng tạm biệt BlueStacks luôn, nó không có hỗ trợ thiết lập phím cũng như các thao tác ảo qua keyboard thành ra mình bất lực mỗi khi cần tới những thao tác zoom hay kéo thả...
Mình không phải dân lập trình, down app giả lập về để chơi game nên không thể so sánh nhiều về hiệu năng cũng như vấn đề tiêu tốn tài nguyên hệ thống, chỉ có đôi điều cảm nhận như vậy thôi :D.
Tiện thể khoe phát, mình phá đảo The Room 2 được qua Droid4x đóa :cool:.

Last edited:
Mục đích của bạn là làm gì ? Lập trình, tester thì dùng genymotion. Ưu điểm thì droid 4x nhanh gọn nhẹ hơn, nhược điểm là có vài game ko hỗ trợ ( lúc trước mình test game Dungeon Link thì nó ko hỗ trợ ). Bluestack thì hỗ trợ game nhiều hơn, nhưng máy ảo nặng và chạy chậm đặc biệt là hay bị tải về mấy app quảng cáo. Mình thấy chẳng có cái nào là hoàn hảo cả, tùy nhu cầu của bạn :D .

máy mình cài cả hai đều lỗi
như m đã nói ở trên

máy mình cài cả hai đều lỗi
như m đã nói ở trên
Hải SơnMáy mình cài BlueStacks bình thường, ban đầu cài Droid4x cũng bị đứng mãi chỗ Installing (2/2) sau mình dọn rác hệ thống thì cài được :D.

Droid4x chạy clash of clan ngon, bluestacks chạy máy mình hd3000 gật kinh hồn

Dùng Droid4X trên Mac OS thấy mượt hơn trên win. BS trên win thì quá nặng, trên mac os chưa dùng.