yeuvongo

Thành viên mới
30/6/15
37
3
8
35
Hơi ngoài lề 1 chút, nhưng em hỏi bác Khôi chút.
không biết ai làm Design Channel Youtube của forum mình. em muốn hỏi cái ảnh Bìa cho Channel youtube các bác để kích thước bao nhiêu vậy mà đẹp thế, vì em để theo chuẩn của youtube là 2560x1440 mà không được, không được full mà lại bị hình to, xem được có đoạn giữa thôi ợ.
rất mong sự giúp đỡ.

bác @nmkhoi không giúp em ạ???
yeuvongoAdmin không phải lúc nào cũng onl, bạn phải hiểu chứ. Trên youtube có ghi là 1 tấm 2560x1440, độ phân giải sẽ được crop để fit với nhiều thiết bị và đã được nhân đôi để phù hợp với màn retina

• Like
Reactions: yeuvongo
Admin không phải lúc nào cũng onl, bạn phải hiểu chứ. Trên youtube có ghi là 1 tấm 2560x1440, độ phân giải sẽ được crop để fit với nhiều thiết bị và đã được nhân đôi để phù hợp với màn retina
vusun123Em làm 1 tấm 2560x1440 nhưng không có được mà. chỉ được cho TV và Mobile.
còn laptop, PC không có được. toàn mất đầu và chân.

Em làm 1 tấm 2560x1440 nhưng không có được mà. chỉ được cho TV và Mobile.
còn laptop, PC không có được. toàn mất đầu và chân.
yeuvongoĐọc được bài này từ đầu giờ chiều nhưng title đề là "Hỏi anh Khôi" nên không dám lao vào giúp :cool:
Nhìn hình ở phía dưới, có lẽ nhiêu đó là đủ thông tin rồi nhỉ :D

• Like
template của Youtube đã trả lời bạn: SAFE 1546 x 423
thêm vào đó nguyên tắc: cái nhỏ đem lên cái to vẫn dùng được dù hơi nhỏ, cái to đem xuống cái nhỏ chịu ko được;).

• Like
em cảm ơn các anh. em đã hiểu, tối về em sẽ làm thử.

-p/s: Anh Mít Đặc bắt bẻ quá ạ. em viết comment trong bài 10.11 tiện có anh @nmkhoi online nên em hỏi.
ai ngờ bác @nmkhoi Move sang đây, lấy luôn title là: Hỏi Anh Khôi.
hihi. Em cảm ơn anh.

• Like
Reactions: MitDac24581

-p/s: Anh Mít Đặc bắt bẻ quá ạ. em viết comment trong bài 10.11 tiện có anh @nmkhoi online nên em hỏi.
hihi. Em cảm ơn anh.
yeuvongođã move 2 bài viết của bạn. Khu vực đó liên quan trực tiếp đến xây dựng và thắc mắc về forum. vấn đề youtube là trao đổi ngoài lên liên quan lợi ích của bác. vấn đề mua máy là Tư vấn liên quan OSX.

hihi. Em cảm ơn anh.
yeuvongo+ Mình mới là người move bài bạn với title như vậy
+ Chừng nào mình gặp những bài kiểu "tiện thể", "hỏi ké" , là mình dẹp hết, thấy bạn có thiện ý hỏi nên mới move hẳn ra.

Thanh niên 2015 rồi, đừng có tuỳ tiện như thế, khách xem 4rum người ta nhìn vào lộn xộn lắm.

• Like