n_tienloi

Thành viên mới
21/7/15
35
11
8
Hiện tại do bản 10.11 ko tương thích với ứng dụng m đang cần, m cần xuống lại 10.10.4 nhưng máy lại có chia cả ổ để cài windows 10 rồi. Giờ có cách nào cài mới mac mà ko làm ảnh hưởng tới ổ windows ko các bác. Có thì các bác giúp chỉ cách nhé.

mình vừa cài Mac Os x 10.10. Mất luôn cải win :(

Hiện tại do bản 10.11 ko tương thích với ứng dụng m đang cần, m cần xuống lại 10.10.4 nhưng máy lại có chia cả ổ để cài windows 10 rồi. Giờ có cách nào cài mới mac mà ko làm ảnh hưởng tới ổ windows ko các bác. Có thì các bác giúp chỉ cách nhé.
n_tienloibác tạo USB cài Mac, sau đó boot vào format đúng phân vùng Mac và cài lại trên nó. Sau đó boot vào Windows repair boot bằng USB cài Windows là được bác nhé.

• Like
Reactions: n_tienloi
bác tạo USB cài Mac, sau đó boot vào format đúng phân vùng Mac và cài lại trên nó. Sau đó boot vào Windows repair boot bằng USB cài Windows là được bác nhé.
nmkhoiOk, cảm ơn bạn nhé.

Nếu bác cài windows 10 bằng bootcamp từ OS X trước đó thì chỉ cần tạo USB os 10.10.4 rồi cài mới vào phân vùng Macintosh HD cũ là xong, em mới cài lại thấy nó tự nhận vùng bootcamp windows 10.

• Like
Reactions: n_tienloi
Nếu bác cài windows 10 bằng bootcamp từ OS X trước đó thì chỉ cần tạo USB os 10.10.4 rồi cài mới vào phân vùng Macintosh HD cũ là xong, em mới cài lại thấy nó tự nhận vùng bootcamp windows 10.
inlexusừ, windows mình đúng là cài bằng bootcamp. Nhưng trước mình làm 1 lần rồi, làm xong thì lỗi phân vùng windows luôn, ko boot vào được.
Ít bữa rảnh mình sẽ làm theo xem sao. Giờ m đang bận quá.

Dùng BootICE fix lại BCD với BootMGR xem