MitDac24581

Ba cu Sóc
6/5/15
197
110
43
42
Nếu như người dùng laptop thời kỳ đầu khá lúng túng trong việc tìm hiểu/so sánh các dòng CPU như Core Solo, Core Duo, Core 2 Duo... thì hầu hết người dùng ở thời điểm hiện tại chỉ quan tâm đến việc CPU của mình là i5 hay i7.

Tuy nhiên, sự thật thì đến thời điểm này Intel đã cho ra đời đến 5 thế hệ cho mỗi dòng Core i và hiệu năng của các dòng CPU này là rất khác nhau. Hình dưới đây cho bạn sẽ thấy không phải cứ i5 là yếu hơn i7.

Tuy nhiên Apple lại không công bố chi tiết về model của CPU, do đó người dùng khó có thể có được thông tin cụ thể (cũng như so sánh được) hiệu năng của dòng CPU mà mình đang sở hữu. Bạn có thể tìm hiểu thông tin về máy MAC cũng như CPU mà mình đang sở hữu bằng cách tra cứu trên mạng, nhưng khá mất thời gian.

Cách đơn giản hơn cả là nhập dòng lệnh sau vào Terminal: sysctl -n machdep.cpu.brand_string

Ngay lập tức bạn sẽ nhận được chi tiết về CPU máy MAC của bạn:

anh cho em cái link so sánh, vì ảnh không hiển thị rõ và cpu của em không nằm trong ảnh :oops:

anh cho em cái link so sánh, vì ảnh không hiển thị rõ và cpu của em không nằm trong ảnh :oops:
ntsonkhông có con CPU của real mac nào nằm trong ảnh cả :v
CPU của real mac thường là xxx5 :3 hoặc hiểu là đuôi 5 tường là cua real mac

không có con CPU của real mac nào nằm trong ảnh cả :v
CPU của real mac thường là xxx5 :3 hoặc hiểu là đuôi 5 tường là cua real mac
DươngTH
Screen Shot 2015-07-20 at 1.31.08 SA.png
của em đây. vậy nên em mới phải xin cái link để xem